Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ Date and Time ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ Date and Time ครับ

พอดีวันนี้

เปิดเครื่องมาออน msn แต่ออนไม่ได้เลย

เข้าไปดูเวลาปรากฏว่ากลายเปนปี2005

เลยเข้าไปตั้งเวลาใหม่ให้เปนปี2008

แต่พอกด Apply หรือ Ok มันก็กลายเป็นปี2005 เหมือนเดิม

ต้องทำไงอะครับ

งงมาก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โซนตรงหรือเปล่าครับ ปกติถ้าถ่านหมดหรืออ่อน ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ถึงจะเป็นนะครับ งง

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
      โซนตรงหรือเปล่าครับ ปกติถ้าถ่านหมดหรืออ่อน ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ถึงจะเป็นนะครับ งง
      โซนตรงนะครับ

แต่มันเป็นตอนเช้าเลยอะครับ

คือเมื่อคืนยังไม่เป็นเลย

แล้วรีเครื่องก็ไม่หายอะครับ

ต้องทำไงอะ

ขอบคุณนัครับ

Comment

ลองแสกนไวรัสดูนะ เคยเจอมันมาเปลี่ยน ว/ด/ป ในเครื่องเรา(ทำไม่รู้ เห่อๆ)

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
          ลองแสกนไวรัสดูนะ เคยเจอมันมาเปลี่ยน ว/ด/ป ในเครื่องเรา(ทำไม่รู้ เห่อๆ)
          สแกนดูแล้วก็ไม่เจอไรเลยอะ

Comment

ผมเดาๆเอาว่าถ่านน่าจะหมด

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
              ผมเดาๆเอาว่าถ่านน่าจะหมด
              ถ่านหมดหรอ

เพิ่งซื้อคอมมาได้เดือนเดียวเอง

ทามายมันหมดเร็วจัง

แล้วถ่านก้อนละเท่าไรอะ

Comment

ไม่กี่บาทเอง

Comment

ซื้อคอมมาได้เดือนเดียวถ่านไม่น่าหมดนะครับ ปกติใช้จนพังจนเบื่อ อยากได้แรงๆกว่านี้ยังแทบไม่ต้องเปลี่ยนเลย

Comment

- ถ่านหมด
                    - ไบออสเอ๋อ
                    - วินโดวส์โมเกินเหตุ

มีส่วนหมดเลยครับ ผมลงวินโดวส์ใหม่ๆ ก็นาฬิกาเอ๋อเช่นกัน ( ถ่านใหม่แท้ๆ ) พอให้มันอัฟเดท มันก็
                    ปรกติครับ จะเอ๋ออีกครั้งตอนล้างเครื่องหนหน้า

Comment

ไปที่ bios ไปเซทค่าให้ เป็น ดั่งเดิม

หรือ เคลีย ซีมอส เลย

Comment

Working...
                      X