Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง UPS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง UPS ครับ

ถ้าใช้ PSU Thermaltake 1500W ใช้แบบ Fullload เลยครับ

1.เวลาหา UPS ต้อง ให้ถึง 1500W เปล่าคับ
    2.แล้วถ้าใช้ APC BACK-UPS RS 1500VA 230V เห็นมันบอกไว้แค่ 865W จะพอไหมคับอยู่ได้กี่นาที
    3.ถ้า UPS มันเวอร์ไปแนะนำอันที่อยู่ได้ซัก 5-10 นาที่อะครับ

ผมว่า มีตังซื้อ TT 1500W แสดงว่า สเปคคอมไม่ธรรมดาแน่ครับ ไงก็ซื้อ UPS แบบที่มันดีๆหน่อยครับ ราคาไม่ต้องพูดถึงครับ เอารุ่นที่สุดๆของยี้ห้อที่จะซื้อก็ได้ครับ

UPS อยู่ได้กี่นาที ขึ้นอยู่กับ ตอนนั้นเรากำลังใช้คอมทำอะไร นั้นหมายถึง คอมเราโหลดมากน้อยแค่ใหนในเวลานั้นๆครับ

Comment

1500w ท่านใช้ฟูลโหลดได้จริงหรอ - -"

การ์ดจอ 4 ใบ แถม OC โหดๆยังไม่ถึงเลยมั้ง

Comment

UPS 1500VA ไม่ไหวแน่นอนถ้า Full Load ผมว่าต้องไปมองพวก UPS Server แล้วละ

Comment

คอมหรือเครื่องสูบน้ำคับท่าน

Comment

ใช้ตั้ง 1500W

spec ท่าอะไรเนี่ย

หรือใช้กับ 3 เครื่อง - -

Comment

ใช้เตารีด รีดผ้ายังสู้ไม่ได้เลยท่าน..

Comment

- -
                แค่ยกตัวอย่างอะคับ

งั้นเอา Enermax 1000W ก็ได้คับ UPS 865W จะไหวไหม

Comment

Working...
                X