Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU หน่อยครับ

cpu core 2 duo FSB 1333MHz จริงๆแล้วมันความเร็วเท่าไรอ่า

จะเข้าใจคำถามของผมมั้ยเนี่ย

แบบว่าจริงๆแล้วมัน 333MHz แต่ด้วยอะไรสักอย่างทำให้มันรันที่ 1333MHz

ใช่ไหมอะ

Comment

ใช่ตัวคูณปะ

เวลา OC จะได้ไม่ต้องกดเลขเยอะ ก็ปรับตรงตัวคูณนี่ละคับ

Comment

ความเร็วแล้วแต่รุ่นครับ ส่วน FSB1333 มันคือบัสของซีพียูครับ
        เช่น core 2 duo E8400 3.0 1333MHz
        ก็คือ core 2 duo E8400 ความเร็ว 3.0 GHz
        บัส 1333MHz ครับ (ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ)

Comment

Working...
        X