overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: Maxnet กับ TOT

OverclockZone Member kanin191's Avatar

Default Maxnet กับ TOT

เนตเจ้าไหนดีกว่ากันครับ
    Maxnet กับ netTOT บ้านอยู่ใกล้ชุมสายพอสมควร
    บ้านผมใช้ TT&Tอยู่เก่าก่อนแล้วครับ TOTเพิ่งมีมา ได้เกือบปีแล้ว
    ดูแล้ว คู่สาย TT&T เยอะกว่า TOT มีผลกับความเร็วไม๊ครับ
    แนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member 0879538613's Avatar

maxnet ดีกว่าครับโหลดเต็มสปีดเวลาโหลดบิทวิ่ง 220kb
    tot ที่บ้านผมใช้ วิ่ง 160kb เวลาโหลดบิท แต่ถ้าโหลดไฟล์จากเวปจะวิ่งที่ 210kb

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมใช้totครับ แนะนำ!!!

อย่าใช้ตามผม
    แต่ช่วงนี้ก็ราบรื่นดีนะ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 02:19:12.

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 02:19:28.

Promotion MAXNET 2M = 590 บ. โหลดบิท ได้ เต็ม 200k+ (ถ้าสัญญาณมาเต็มนะ)

Promotion TOT 2M = 790 บ. โหลดบิท ไม่เกิน 160k ( T-T )

บวก ลบ คูณ หาร Maxnet ดูจะคุ้มสุดในตัวเลือกที่ว่ามานะครับ ^ ^...

เลือกดีๆละ เดียวจะโดนสัญญาทาส เปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นยากน๊าาาา

ป.ล. ผมใช้ TOT เน่ามากมาย เซงๆ รอเปลี่ยนไปใช้่ Maxnet ครับ !!

OverclockZone Member kupong's Avatar

ToT
    ชื่อนี้จะทำให้คุณผิดหวัง

OverclockZone Member l3aby-Pa3's Avatar

ใช้ tot เหมือนกันครับ!

บางวันก็ไวได้ใจจริงๆ

แต่ถ้าวันไหนช้านี่แบบว่า

"โคตรเต่าอ่ะครับ"

OverclockZone Member Kenzai's Avatar

ไ่ม่แนะนำ TOT เลยครับ

OverclockZone Member

ผมใช้ToT โปรโมชั่นแรง(ต้ม+ตุ๋น)เต็มคุ้ม 2วงจร
    หมดสัญญาทาส เมื่อไร กูเลิกแน่

OverclockZone Member Capuchino's Avatar
    เดิมๆ รอเขากลับมา

ทำใจกับ TOT แต่อย่าลืมเผื่อใจไว้กับ maxnet ด้วยนะครับ

OverclockZone Member KT AUDIO's Avatar

MAXNET 2M ที่ภูเก็ต

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

คู่สาย maxnet แถวบ้านผมไม่มี จำใจ TOT ไป ดีกว่าไม่มีเล่น

maxnet only
    ที่อุตรดิตถ์ปัญหาน้อยมาก

ผมติดมาปีกว่าๆ โทรไปจิก CC 4ครั้ง เรื่องปัญหาของมันนะ คิดดูเอาละกันครับ

OverclockZone Member bananaproject's Avatar
    นพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

ตู้ TT&T ห่-า-งจากบ้าน 3 โลนิดๆ..Maxnet 6M Bit D/L:650-700KB/s , HTTP-FTP D/L:650-720KB/s
    ตู้ TOT ห่-า-งจากบ้านเกือบ4โล..TOT 4M Bit D/L:280-310KB/s , HTTP-FTP D/L:300-320KB/s

ทั้ง 2 เจ้าสายมันผ่านหน้าบ้านผมเลยจับมันมาเข้าบ้านทั้ง2เจ้าเลย มันก็เลยออกมาที่รูปด้านล่างอ่ะนะ

ส่วนที่ว่าใครดีกว่าใครนั้นอ่ะ สงสัยคุณต้องลองไปดูบ้านอื่นๆที่เค้าใช้ๆกันด้วยอ่ะครับว่ามันมีผลเป็นไงบ้าง
    แถวๆบ้านคุณเองก็น่าจะมีใครใช้ไม่เหมือนกันมั่งล่ะลองๆไปคุยๆถามๆดูก็ได้ครับ หรือให้ช่างของ ISPนั้นๆมาทำการวัดทดสอบคุณภาพของสัญญาณกับสายที่บ้านดูก่อนก็ได้นะครับ หากที่ใช้อยู่ก่อนมันใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรคุณก็ใช้ไปเถอะครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

tot = น้ำตาซึม หึหึ แต่ถ้าเน้น ดูดของนอก เห็นเขาว่าดี เพราะ แบนวิชไปนอน เยอะกว่า maxnet ไม่รุ็นะ ยกเลิกไปนาน

Maxnet ปัญหา ไม่ค่อยมี แต่ แบนวิชไปนอกต่ำ ถ้าเน้นบอทไทย ไร้ปัญหา แรงเต็มใจ เต้มพลัง ถูกด้วย ถ้าติด พรีเมี่ยม (แพงนิด) แต่แรงสะใจ

True เน้น แช แบนวิช นี้นาเห้น เขาว่า มันราคาแพง ถ้าเทียบกับความเร้าเจ้าอื่น ที่ต้องจ่าย แต่ปัญหาน้อย ถ้าไม่เกี่ยงว่า ไม่เน้น บิท

OverclockZone Member minipop's Avatar

เป็นผมเลือก maxnet
    เพราะที่แรกแจ้งเรื่องขอเปลี่ยนเนตแล้วครับแต่ว่าสัญณาณโหนดยังเข้ามาไม่ถึงเลยต้องรอครับแถวจรัญ 75
    ตอนนี้ใช้ tot 1m บอกตรงๆห่วยแตกมาก โหลดบิตวิ่งอย่างเก่ง 80k เห็นแล้วเซงครับแพงแล้วก็ไม่คุ้มอีก
    ต่อไปว่าจะ maxnet ครับถูกดีและหวังว่าจะดีกว่า TOT นะ

OverclockZone Member maruisang's Avatar

ช.ม. นี้ maxnet ดีกว่าคับ เพราะผมก็ใช้ ผมเคยทํางานเป็น call center maxnet ที่นั่นปัญหามีเยอะมากๆๆ โดนด่าเป็นอาจิน ช่วงแรก ๆ เพราะวงจรมันน้อย พึ่งจะมีการลงทุนช่วง หลังๆๆ เพราะเปลี่ยนบริษัท เป็น triple อะรัยนี่ มันเป็นกลยุทธ์ ทางการตลาดเพื่อเสีย ค่าสัมปทานให้ TOT น้อยลง และ ถ้าใครใช้ maxnet ช่วง แรกๆๆ 2 ปีที่แล้ว คุณจะรู้เลย ว่าห่วยมากๆๆ เช่น 512/256 โหลด จิงๆๆ ได้ แค่ 300 k เอง มันน้อยมากๆ ยิ่ง zone ภาคใต้ โดนร้าน internet cafe ด่าเยอะ เพราะเข้าบ่นเรื่อง ลูกค้าหาย ( เด็กเล่นเกม onlineทั้งนั้น ) เพราะ internet ล่มบ่อย วันละ หลายรอบๆๆ นั่งรถกลับบ้านหูชาทุกวัน เหอๆๆ ตอนนี้ ดีขึ้นมากแล้วคับ ใช้เถอะไม่ผิดหวัง ลืมไปถ้าคุณยิ่งอยู่ติด ชุมสาย นะ speed เต็มอยู่แล้วไม่ต้องห่วง ผมบ้านอยู่ติดกันเลยบ้างทีได้ 2M กว่าๆๆ ก็ OK แล้วถ้าเทียบกับเจ้าอื่น

ผม จองไปแล้วอะครับ maxnet 3m คงได้หลังจากนี้ 2-3 อาทิตย์

พอดี ชุมสายห่-า-ง จากบ้านผมแค่ ~100m

เลยเกิดอาการอยากเปลี่ยน แต่ของเก่าใช้ทรู อัพจาก 512 เป็น 1.5 ก็ปกติดีนะครับ ปัญหาแทบไม่มี ความเร็วก็เต็มตลอดนะ เท่าที่ดู

แต่ช่วงนี้เจอปัญหาเข้าเว็บแล้วไม่ค่้อยจะติด ต้อง refresh บ่อยๆ ไม่รู้เป็นที่อะไร
    Last edited by PoseidonX; 3 Jan 2009 at 20:42:50.

เป็นไทจากTOTแล้วครับ เดี๋ยวว่าจาไปซบMaxnetละ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks