Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามจริงๆ นะ พี่ๆ เครียดไหมคะถ้า LCD ของพี่ๆ เป็น Dead pixel.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามจริงๆ นะ พี่ๆ เครียดไหมคะถ้า LCD ของพี่ๆ เป็น Dead pixel.....

ถ้าเป็นแอนก้อไม่เครียดเท่าไหร่หรอกค่ะ แต่เสียดายของเท่านั้นเอง
    เพราะใช้ไม่เท่าไหร่เราก้อเปลี่ยนใหม่แล้ว.....ของไม่ทันเสียก้อเบื่อ
    เดวอีกหน่อย 22" คงไม่ถึง 10000
    ถามอีกข้อนะคะ ถ้าสมมุติว่ามันเป็น Dead 3 จุดแล้ว 4 จุดจะเคลมได้พี่ๆ
    จะทำไงให้มันครบ 4 จุดละคะ ขอบคุณ ที่ตอบนะคะ

ยังไม่เคยเป็น ไม่เครียจ

Comment

เหอๆ PW201 ของผม ใช้มา 7 วัน เจอ 2 จุด เครียดเลย เซ็งมากมาย ตอนแรกนึกว่าเป็นสตั๊กเฉยๆ เลยใช้โปรแกรมาแก้ แต่ มันดันเป็น Deaddddddd แม่เจ้าว้อยยย ฮานิบะเฮ้ยยยยย

Comment

ถ้าเป็นตรงขอบๆ มุมๆไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ากลางจอล่ะเซ็ง เพราะเครียดตอนที่ดู MIYABI เอิ๊กๆ

Comment

ยังไม่มีโอกาศได้ใช้เลย ถ้าเป็นก็คงเครียด แต่ผมชอบ CRT มากกว่ายากที่จะเปลี่ยน

น้องแอน สบายดีมั้ย

Comment

Originally posted by AMD View Post
            ถ้าเป็นตรงขอบๆ มุมๆไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ากลางจอล่ะเซ็ง เพราะเครียดตอนที่ดู MIYABI เอิ๊กๆ
            ไม่พัน MIYABI ตามเคย ในบอร์ดนี้รู้สึกว่าจะเป็นแฟนคลับของ MIYABI หลายคนนะ 5555

ขอตอบ จขกท.บ้างแล้วกัน สำหรับผมเครียดตั้งแต่ยังไม่ซื้อเลยครับ คิดแล้วคิดอีก สุดท้าย ก็ เดิมๆ ครับ ภาพคมกว่า ไม่มีปัญหาอะไร ไม่ต้องมานั่งวัดดวงด้วย

Comment

ตัวที่ใช้อยู่ยังไม่เป็น ถ้าเป็นไม่กลางก็คงพอรับได้ครับ

Comment

ยังไม่เป็นเลยไม่รู้อ่ะ
                แต่เห็นราคาแอลซีดีในปัจจุบันแล้ว
                ไม่ต้องไปเครียดหรอกครับถ้ามันเกิดมีจุดบ้างนิดหน่อย

ไปเครียดกับเรื่องอื่นดีกว่าครับ แบบว่าจะหาเงินมาซื้อตัวใหม่
                แบบไหนอย่างไรดีกว่าครับ อิ..อิ

Comment

ไม่เครียดครับ ของผมประกันจุดเดียวครับ เป็นมา ก็เปลี่ยนครับ

Comment

ทำจัยครับ

Comment

เหอๆ เป็น สิบๆจุดแล้ว โคตร เซ็ง สงสัยมันขยายอนาเขต

Comment

กังวลสิ เพราะซื้อประเภทจอมาแล้วใช้เป็นปีๆเลย
                        ทิ้งๆขว้างๆไม่นิยมทำ

Comment

เครียดครับ ไหนๆก็จ่ายตังไปเยอะแล้ว น่าจะได้ คุณภาพเต็มๆ เจอ dead มันเกิดการเซ็ง ถึงมันจะอยู่ขอบๆ ก็เหอะ มันรู้สึกหงุดหงิดทุกครั้งที่เปิด

Comment

สรุปให้ครับ คนไม่ค่อยจะมีกะตัง ต้องเครียดเป็นธรรมดา พวกเรากว่าจะหาเงินมาแต่ละบาท มันไม่ง่าย ขนาดผมจะซื้อแค่แรมตัวเดียว ผมต้องหาข้อมูลเกือบเดือน จนป่านนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย ก็ดี ไม่เปลืองตัง เก็บไว้เลี้ยงสาวๆ ดีกว่า

คนที่มีเงินเหลือกินเหลือใช้หน่อย ก็ไม่เสียดายเป็นธรรมดา

ส่วนคนรวยจัดๆ เค้าไม่มานั่งตอบในนี้ เพราะเค้ากะลังอยู่กะสาวริมชายหาดในวันเสาร์อาทิตย์

Comment

เฉยๆ อ่ะครับ

ถ้าเราเทสก่อนออกจากร้านแล้ว ว่ามันไม่มี ถึงใช้ๆไปแล้วมันมีขึ้นมา ก็พอยอมรับได้ เพราะมันเป็นสิ่งที่เลี่ยงไม่ได้ ถ้าเข้าเงื่อนไขการประกันก็ยกไปเคลม

Comment

Working...
                              X