Announcement

Collapse
No announcement yet.

CQ40-108TU อยากลง XP ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CQ40-108TU อยากลง XP ทำไงดี

ผู้รู้ช่วยสอนหน่อยครับ หาข้อมูลจากหลายๆทางเค้าบอกว่าต้อง แฟลต ไบออส ก่อน แต่ว่าผมทำไม่เป็น เลยอยากให้ท่านผู้รู้ช่วยสอนหน่อยครับว่า ขั้นตอนการทำ ทำยังไง

อ่านอันนี้ก่อน
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345909

Comment

อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจครับ

Comment

ผมไม่ได้ Flash BIOS เลย ก็ลง XP SP3 ได้ (แผ่น XP ทำเอง ตั้งแต่เดือน มิย กำลังจะทำแผ่นใหม่รับปีใหม่)
        หลังจากลง XP เสร็จ ก็ลง Driver ตามที่บอก

Comment

ถ้าจะลง xp original sp2 ต้อง flash bios ก่อนถึงจะลงได้
          รู้สึกว่า จะติด raid ด้วยนะครับ

Comment

วานผู้รู้ หน่อยครับผม Notebook CQ40 104AX (ที่เป็น AMD)

เครื่องผมซื้อมาจากร้าน ให้เค้า ลง XP ให้ ก็เรียบร้อยดีอยู่
            แต่พอใช้ไปใช้มา ก็เกิด error จึงอยากลง windows xp ใหม่
            แต่พอลง กลับลงไม่ได้ ----- จึงหาข้อมูล จากกระทู้ เว็บ
            ได้ความมาว่า ต้อง flash bios ก่อน ถึงจะลง windows xp ได้

จึงอยากถามว่า การ flash bios นั้นทำอย่างไร ต้องมี ไฟล์ bios ที่มีนามสกุล bat (*.bat) หรือเปล่าครับ
            แล้วเราจะต้องหาไฟล์ bios จากที่ไหน (ถ้าใครมี ก็ช่วยหาหน่อยนะครับ) แล้วไฟล์นั้น ผมได้ทราบรายละเอียดว่า ต้องเป็น version : f16c ถึงจะทำให้ลง windows ได้ครับ

ถ้าส่งรายละเอียดมาที่ acmsiraset@hotmail.com จะเป็นการขอบพระคุณอย่างสูง
            หรือ 086 056 8966

Comment

ถ้ายังมีประกันอยู่ แนะนำไปให้ที่ศูนย์ HP เค้าทำให้ได้ครับ น่าจะแน่นอนกว่าให้ที่ร้านทั่วไปทำ
              บอกว่า Flash BIOS เพื่อ downgrade ไปใช้ window xp

Comment

Working...
              X