Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 รอบพัดลมแบบนี้เป็นปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 รอบพัดลมแบบนี้เป็นปกติไหมครับ

ซิงค์เดิมๆ E4400
    รอบพัดลมสูงสุดมันทำงานประมาณเท่าไหร่ครับ
    ผมรู้สึกว่า รอบพัดลมผมมันลดลงหรือเปล่าครับ
    ตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 2033 ไม่เกินนี้( CPU idle 29 Full load 51 )

เพราะก่อนหน้านี้ถอดเครื่องมาใช้ที่ดูดฝุ่นดูดแถวๆพัดลมกลัวพัดลมมันจะมีปัญหาน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Last edited by ManGoTEAM; 24 Dec 2008, 03:33:24.

ไม่มีปัญหาหรอกครับปกติมากพวก E4000 เย็นกว่า E5000 ที่เป็น 45nm ซะอีก
    (ไม่รู้จะเกี่ยวกับว่าเป็น C2D กับ Dual Core หรือป่าวน้า)

Comment

คือ ผมสงสัยรอบพัดลมน่ะครับ มันปกติไหม
      ทำไมอุณหภูมิ สูงสุดกับต่ำสุดมันเท่ากันเลย

แต่ก่อนเหมือนเคยเห็นมันเร็วกว่านี้เลยไม่แน่ใจ

Comment

ปกติครับ สบายใจได้

Comment

ของผมตอนที่ใช้ E4700 อยู่รอบสูงสุดที่จำไม่ผิด 3150 รอบนะครับตอน Idle 2200 แต่ผมใช้โปรแกรมบังคับเพิ่มรอบนะครับถึงไปได้ 3150 รอบ Full ที่จะได้ไม่เคยเกิน 55 องศาอ่ะ

ปล.ปกติพัดลมที่แถมมาน่าจะอยู่ที่ 2800 รอบ +-10% ครับ

Comment

ของผมจะอุณหภูมิสูง หรือต่ำพัดลมก็หมุนเท่าเดิมเลย งงๆ

Comment

Originally posted by scops View Post
              ของผมตอนที่ใช้ E4700 อยู่รอบสูงสุดที่จำไม่ผิด 3150 รอบนะครับตอน Idle 2200 แต่ผมใช้โปรแกรมบังคับเพิ่มรอบนะครับถึงไปได้ 3150 รอบ Full ที่จะได้ไม่เคยเกิน 55 องศาอ่ะ

ปล.ปกติพัดลมที่แถมมาน่าจะอยู่ที่ 2800 รอบ +-10% ครับ
              ใช้โปรแกรมอะไรครับท่าน

Comment

กำ แสดงว่าของผมผิดปกติดิ่เนี่ย อ่านจากหลายๆ ท่านตามข้างบนมาอ่ะ
                เพราะว่าของผม idle 41 รอบราวๆ 1200 ต้นๆ ครับ
                Full load 53 - 55 แล้วแต่อากาศ รอบราวๆ 1600 ต้นๆ เหมือนกัน
                ทำไมของเราหมุนน้อยจังหว่า แต่เงียบดีครับผม

Comment

ลืมครับ เมื่อก่อนตอน oc ใหม่ เวลาเปิดเครื่องมาแล้วเข้า bios เลย ผมเคยไปนั่งดูรอบด้วยวิ่ง 860 เอง จำได้คาตาเลย

Comment

ของผมก็ oc น่ะครับจาก 2.0 ดันไป 3.1
                    ล่าสุดตอนนี้พัดลมแรงขึ้นมาหน่อยครับ (2136)
                    หลังจากผมเอามือไปขยับๆที่ใบพัด - -"
                    เดี๋ยวปีใหม่เปลี่ยนซิงค์เล่นจะดีกว่า

Comment

Working...
                    X