Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALiveNF6G-VATS ใส่ 6000+ 90nm ได้ป้าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALiveNF6G-VATS ใส่ 6000+ 90nm ได้ป้าวครับ

แล้ว 6000+ ตัว 90nm มันมีกี่รุ่นอะครับหรือมีแต่ CZ อย่างเดียวแล้วมันดีกว่า 65nm ยังไงหรอครับรู้ว่า Cache ใหญ่กว่าตัว 65nm กินไฟมากกว่าหรือมันลากได้ไกลกว่าตัว 65nm หรอครับ งงจังเลย
    คือตอนนี้ใช้ 4000+ อยู่เห็นราคา 6000+ ละมันน่า ถ้านำมาใช้งานทั้วไป OC นิดหน่อย 10-20% เล่นตัวไหนดีอะครับ 90หรือ65ดี ( ตกข่าว T_T ช่วยแนะนำหน่อย )
    ขอบคุณมากๆๆๆก๊าบ
    Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:01.

อยากอับเหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบ

Comment

ได้

Comment

คุ้มจริงๆเจ้าตัวนี้

อ้าว 6G นึกว่า 6P - -

Comment

เล่นตัวไหนดีอะครับ 90nm หรือ 65nm ดีอ่าพี่พี่ ช่วยแนะนำหน่อยจิ ข้อดี ข้อเสียอะไรบ้างอะครับ OC10-20% ประมาณนั้น ใช้งานทั้วๆๆไปอะ ส่วนมากจะโหลดบิท ซื้อ65nm ก็กลัวจะไม่ดีเห็นคนเล่น 90nm เยอะจัง

Comment

90 ซิครับ 65 ไม่เอา L2 หายหมด ซื้อเงินเท่ากัน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              90 ซิครับ 65 ไม่เอา L2 หายหมด ซื้อเงินเท่ากัน
              OK ครับ ทีแรกก็คิดหนักเหมือนกันจะอัพจาก65nm ไป 90nm เพื่ออะไรหว่า อย่างนี้นี่เองยอมๆๆ อิอิ

Comment

มาคอนเฟิร์ม เคยใส่อยู่ ลากได้อีกแต่ไม่มาก ไฟซีพียูบอร์ดตัวนี้ปรับได้แค่ 1.35

Comment

แอบเข้ามานั่งดู

ป.ล. บอร์ดเหมือนกัน ซีพียูเหมือนกันเลย
                  โฮะ เพิ่งซื้อเซตนี้ปีที่แล้วตอนประมาณนี้แหล่ะ

คิคิ

จะเปลี่ยนแล้วเหร่อครับ

Comment

ราคามันน่า จอก็อยากได้อีกตัว ลังเล รอดูปีหน้าก่อนเพื่อจะลงอีก

Comment

บอร์ดนี้มันให้ไฟมาน้อยอะครับ ลากไปนิดหน่อยก็ตึ้ดๆแล้ว

Comment

เป็นผม ผมเอาตัว 65nm นะ อิอิ

Comment

Working...
                        X