overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: RB6 Vegas (Hunt) โกงน่าเกลียดมาก

OverclockZone Member ECHO's Avatar

Default RB6 Vegas (Hunt) โกงน่าเกลียดมาก

โหมด Terrorist Hunt ถ้าไปเร็วๆ
    1. จะเริ่มยิงมันไม่ตาย : ยิงเข้าที่หน้ามันยังวิ่งได้
    2. คีย์บอร์ดจะสั่งงานไม่ได้ เช่น คีย์สเปซบาร์ต้องกดหลายครั้งถึงจะเปิดประตูได้
    กดวางตำแหน่งให้บัดดี้ (2คน) ผิดเพี้ยน เช่นให้ตรงไป แมร่งมันวิ่งอ้อมให้ไปโดน
    ยิงตายซะงั้น
    3. บัดดี้มันยืนคุยกับศัตรู(NPC) ไม่ยิงกัน เราไม่เหน ทำมัยรู้..เปิดแผนที่ดู (ปุ่มTab)
    4. NPC สามารถโผล่ออกมายิงเราได้ทุกที่ : เช่นในห้องดูทั่วไม่มีใครอยู่ พอเข้าไป
    NPC เกิดขึ้นมาเองครับพี่น้องเหนจะจะ ไม่เกิดปล่าว โผล่มาแมร่งยิงเลย แค้นมั่ก เอี้ยยย
    5. เรียกบัดดี้กลับมา : แมร่งไม่กลับมาปล่าวๆ พา NPC มาด้วย เพื่อให้เรายิงสวนไป
    โดนพวกเราเอง เอี้ยยยย
    6. ไปเร็วยิ่งขึ้น หนักเข้ามีเสียงปืนดังขึ้นมาเองเฉยๆไม่มีตัว ตายห้าซะงั้น กำ

ถึงไปช้าๆ แบบไม่โดนยิงเลย เล่นหลายๆรอบ เด๋วมีพวกโผล่ขึ้นมาแบบที่เปนไปไม่ได้
    ยิงตาย ง่ายๆเล่นเก่งอย่างงัยนายต้องตายว่างั้น เอี้ยเอ้ย

สงสัยเอาเด็กมาเขียนเกม ไปเล่นแบบโกงแล้วมีเหตุผลอย่างไครซิสหรือสไตรเกอร์ดีกว่าม่ะงุงิ
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009 at 07:18:52.

OverclockZone Member ECHO's Avatar

ไม่มีรัย มาบ่นให้ฟังเฉยๆ ระบายหนะ

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

ฮาครับผมเล่นไม่ได้อ่ะเล่นแล้วเวียนหัว

OverclockZone Member anomary's Avatar

กำลังเล่นอยู่เลยคับ

เป็นเกมส์แนว FPS เกมส์ แรก ที่ทำให้ผมมึนหัว
    เล่นแนวนี้มานับสิบเกม พึ่งมาเจอเกมส์นี้แหละ

มันแนว Tactical Shooter นะครับ ไม่ใช่บ้าลุยอย่างเดียวแบบ COD
    ถ้าลุยอย่างนั้นมันก็ต้องมีบัคกันมั่ง เกมส์นี้มันเน้นจริง ค่อยเป็นค่อยไป มั่วบู้เข้าไปก็ต้องโดนงี้แหละ หุหุ

OverclockZone Member 3M's Avatar

ตามท่านข้างบนครับเกมนี้มันไม่ใช้เกมบูููููู้้ครับผมเล่นมาทุกภาคยังไม่เจออาการที่ท่านว่าเลย ค่อยเป็นค่อยไปครับนุกดี

OverclockZone Member necroman's Avatar

มันก็หนุกดี เหอๆ

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

เกมนี้เค้าเน้นสมจริงนิดๆนะครับ
    uav ไม่มีหรอกครับแต่เล่น เนื้อเรื่องมีนะนานๆจะใช้ได้ที

เล่นโหมด Terrorist นั้นยากครับจริงๆ แบบว่าต้องระวังทุกฝีก้าว ผมเล่นแบบไมค่อยลุยเข้าไปนบ้านหรอก รอมันวิ่งมาหาเราดีกว่า ระเบิดอัดๆเข้าไป
    ให้ดีสั่งเพื่อนไปลุยก่อน ตายหลายรอบแต่มันก็นับ xp ที่ได้ไปแล้วนะ

บางทีเหลือตัวเดียวมันโผล่มายิงตายเริ่มใหม่เลยก็มี เครียดเลย เกมนี้ไม่มีรู้เขามีแต่มันรู้เรา -..-

OverclockZone Member xecution's Avatar

คอมฝ่ายผู้ก่อการร้ายมันใช้การเทเลพอทโผล่มาเฉยๆเลยเวลาเราเข้าไปในแต่ละส่วนของด่าน
    ซึ่งทำให้เราโต้ตอบไม่ค่อยทัน บางที่อยู่ดีๆมาตีหลังครัวซะงั้นดับ....

OverclockZone Member tower's Avatar

ฝ่ายศัตรูมันมาจากอนาคตครับมันมีชิฟฝังในหัวสามารถคำนวนค่าต่างๆได้ตามันสามารถมองจับความร้อนได้จึงรู้ว่าเราอยู่ไหนแถมมีเครื่องเทเรพอตด้วยสามารถไปได้ทุกที่
    ล้อเล่นนะครับ
    จบไป 2 รอบและกะลังจะเล่นรอบ 3 ชาตินี้จะปลดของหมดไหมเนี่ย

Quote Originally Posted by zeusgod View Post
    เกมนี้เค้าเน้นสมจริงนิดๆนะครับ
    uav ไม่มีหรอกครับแต่เล่น เนื้อเรื่องมีนะนานๆจะใช้ได้ที

เล่นโหมด Terrorist นั้นยากครับจริงๆ แบบว่าต้องระวังทุกฝีก้าว ผมเล่นแบบไมค่อยลุยเข้าไปนบ้านหรอก รอมันวิ่งมาหาเราดีกว่า ระเบิดอัดๆเข้าไป
    ให้ดีสั่งเพื่อนไปลุยก่อน ตายหลายรอบแต่มันก็นับ xp ที่ได้ไปแล้วนะ

บางทีเหลือตัวเดียวมันโผล่มายิงตายเริ่มใหม่เลยก็มี เครียดเลย เกมนี้ไม่มีรู้เขามีแต่มันรู้เรา -..-

ตามนั้น รอมันวิ่งออกมาให้ยิงจนเบื่อแล้วครับ บางทีก้อนาน วิ่งสวนไปแลกความแม่นกันดีกว่า
    ถ้าวิ่งเดี่ยว ตายลูกเดียว 35 คนมันออกมารุมยิงทีเดียวครบๆ ถ้าส่งบัดดี้ไปก่อน แมร่งไม่ออกมา เอ่อ

ปล.ผมยิงของจริงมาแล้วในลาว ตามอยู่คนนึ่ง แม้มันนิ่งอยู่ได้เปนชั่วโมงๆ ซุกอยู่กับโค่นต้นไม้เหมือน
    คนตาย แต่มันยังหายใจ นิ้วยังอยู่ในไก AK 47 คลานไปหามันจนได้กลิ่นสาป จมูกเกือบชนกัน บีบ
    ซะหมดแม๊ก ปี2535

2535 มีใครที่ยังม่ะเกิดกันมั่ง 5 5 5 5

OverclockZone Member necroman's Avatar

ผมเกิด 32 อะครับ

Bookmarks

Bookmarks