ไม่รู้ 4870x2 ผมเป็นอาราย
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: ไม่รู้ 4870x2 ผมเป็นอาราย

OverclockZone Member katsu5894's Avatar

Default ไม่รู้ 4870x2 ผมเป็นอาราย

เล่นneed for speed ไปซักพัก (ใหญ่ๆ) จอจะดับ (พัดลมหมุนเบาลง
    spore กราฟฟิกมันจะแปลกๆ (พวกพื้นผิวตัวละคร แระก็ฉาก)
    แล้วเล่นไปซักพักมันก็จาดับเหมือนกัล
    มานเป็นเพราะอะไรหรอคับ
    ลงเครื่องพี่ win vista 64bitตัวเดียวกัล เกม แผ่นเดียวกัล แต่ไม่เป็นไรเลย - - (ของพี่ค่ายเขียว)

Spec.
    CPU 4200x2
    MB m2n32 Sli deluxe
    Ram Crucial Ballistix Tracer Red sink bus800 2*2 gb
    Power iCute 900w
    Powercolor 4870x2

driver 8.12

แก้ไขยังไงดีครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้า

ล่าสุด เปลี่ยนเมนบอร์ทเป็น M4A79 Deluxe อาการภาพเละหายแล้วครับ

แต่ยังดับอยู่ - -

เป็นไปๆได้มั้ยครับ ว่าไฟที่มาตามสายไฟมันไม่พอ เพราะ ที่บ้านพ่วงเยอะเหลือเกิน

ว่าจะลองเปลี่ยน psu กะพี่ 750w จะพอมั้ยเนี่ย - - (แต่เห็นเว็บมันก็เอาแค่650นะ) หรือจะต่อไฟใหม่จากคัทเอ้าท์มาเลยดี

ล่าสุด!! เปลี่ยน power supply กับเครื่องพี่ ใช้งานได้ปรกติดีครับ

วันอังคารจะเอาของผมไปเครม ><

ขอขอบคุณ เพื่อนๆ overclockzone อย่างรุนแรงครับ สำหรับความคิดเห็นต่างๆที่ผ่านมา ^^
    Last edited by katsu5894; 8 Feb 2009 at 11:50:25.

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

เปลี่ยนไดรเวอร์

OverclockZone Member katsu5894's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    เปลี่ยนไดรเวอร์
    ขอบคุณครับ แล้ว driver ตัวไหน ถึงจะดีอ่า ครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

หาตัวก่อน ๆ ดู ผมใช้เขียว....อิอิ

OverclockZone Member

i used to use m/b chipset nvidia with ATI vga gard. the same case! I think the chipset
    nvidia is not support ATi gard. Let's u check. Good luck.

OverclockZone Member P@RN's Avatar

ลองเปลี่ยนไดรว์เวอร์ดูครับ เอาตัว 8.11 ก็ได้ครับ

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    หาตัวก่อน ๆ ดู ผมใช้เขียว....อิอิ
    Quote Originally Posted by pilotvee View Post
    i used to use m/b chipset nvidia with ATI vga gard. the same case! I think the chipset
    nvidia is not support ATi gard. Let's u check. Good luck.
    Quote Originally Posted by P@RN View Post
    ลองเปลี่ยนไดรว์เวอร์ดูครับ เอาตัว 8.11 ก็ได้ครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

อีกไม่เกิน 2 อาทิต 9.1 ออกแล้วคับ

OverclockZone Member shady's Avatar

spore กับ hd4850 ไม่เป็นไรนะ ปรกติดีทุกอย่าง ส่วนnfs อืมมมม ภาคไหนหว่า? ภาค uc ห่วยแตก ผมเล่นแป๊ปเดียวก็เอาออกแล้ว

Quote Originally Posted by merlix View Post
    อีกไม่เกิน 2 อาทิต 9.1 ออกแล้วคับ
    ตั้งตารอๆ

Quote Originally Posted by shady View Post
    spore กับ hd4850 ไม่เป็นไรนะ ปรกติดีทุกอย่าง ส่วนnfs อืมมมม ภาคไหนหว่า? ภาค uc ห่วยแตก ผมเล่นแป๊ปเดียวก็เอาออกแล้ว
    ผมลองทั้ง uc ทั้ง ps เป็นเหมือนกัล เลย ทั้ง 2 ภาค - -

สงสัยเป็นที่ ชิบ nvidia เหมือนที่ rep บนๆ บอก

OverclockZone Member kentauji's Avatar

ลองไล่ๆ Driver ลงมาเรื่อยๆดูครับ

เดาว่า Power

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

OverHeat?

OverclockZone Member alans39's Avatar

PSU หรือไปตั้งไฟเลี้ยงในไบออสใหม่สะ หุหุ

OverclockZone Member Bulgogi's Avatar

ได้ผลเป็นยังไงบอกด้วยนะครับ มีโครงการไม่รักดีจะเอา 4870x2 มาใส่บอร์ด nvidia อยู่เหมือนกัน

TeamZa's Avatar
    ในเรื่อง Doraemon

และมันขึ้นเป็น VPU Recover เปล่าครับ

OverclockZone Member sunsun's Avatar
    Songkhla, Thailand

ผมM2N+4850@700/1125 ยังสบายดีนะเนี่ย

Quote Originally Posted by kentauji View Post
    ลองไล่ๆ Driver ลงมาเรื่อยๆดูครับ
    ปีใหม่มีเวลาจะนั่งลองครับ

Quote Originally Posted by Wolverine View Post
    เดาว่า Power
    ก่อนนี้ผมใช้ 9800gx2 ปกติดีนะครับ(ตอนนี้ให้พี่ไปแระ)

Quote Originally Posted by Solidworks View Post
    OverHeat?
    เสียวอยู่ ><~

Quote Originally Posted by alans39 View Post
    PSU หรือไปตั้งไฟเลี้ยงในไบออสใหม่สะ หุหุ
    ควรตั้งเป็นเท่าไหร่หรอครับ ยังไม่ว่างลองเลย

Quote Originally Posted by Bulgogi View Post
    ได้ผลเป็นยังไงบอกด้วยนะครับ มีโครงการไม่รักดีจะเอา 4870x2 มาใส่บอร์ด nvidia อยู่เหมือนกัน
    ครับผม

Quote Originally Posted by TeamZa View Post
    และมันขึ้นเป็น VPU Recover เปล่าครับ
    ไม่ขึ้นอะครับ ไม่ขึ้นอะไรเลย ดับไปเฉยๆ เปิดใหม่ก็ ไม่ขึ้นครับ

Quote Originally Posted by sunsun View Post
    ผมM2N+4850@700/1125 ยังสบายดีนะเนี่ย
    คับผม ^^~

ล่าสุด เปลี่ยนเมนบอร์ทเป็น M4A79 Deluxe อาการภาพเละหายแล้วครับ

แต่ยังดับอยู่ - -

เป็นไปๆได้มั้ยครับ ว่าไฟที่มาตามสายไฟมันไม่พอ เพราะ ที่บ้านพ่วงเยอะเหลือเกิน

ว่าจะลองเปลี่ยน psu กะพี่ 750w จะพอมั้ยเนี่ย - - (แต่เห็นเว็บมันก็เอาแค่650นะ) หรือจะต่อไฟใหม่จากคัทเอ้าท์มาเลยดี

OverclockZone Member MSI's Avatar
    เมืองแห่งดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี มีปลาแซบหลาย (สุดเขตชายแดน อิอิ)

PSU พออยู่แล้วครับ ลอง ATI Catalyst 9.1 ดู ออกแล้วนะครับ โหลดได้เลย

http://support.ati.com/ics/support/d...estionID=41786

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks