Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงเป็นที่อะไรเนี่ยย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงเป็นที่อะไรเนี่ยย...

ผมมีปัญหาตอนนี้อ่ะคับ เวลาดูหนัง หรือว่าแค่ฟังเพลง เครื่องจะค้างตลอดเวลา ต้องรีสตาร์ท อ่ะคับ แต่สามารถเล่นเกมส์ได้ปกตินะคับ fm crysis เปิดเครื่องโหลดบิทพวกนี้อ่ะคับ ไม่มีปัญหา แต่ถ้าดูหนังหรือฟังเพลงก็จะเป็นอีกคือจะค้างอ่ะคับ ผมก็เลยทั้งลองลง windows ใหม่ลองใช้โปรแกรมอื่นเล่นก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะคับ พอดีเพิ่งเคลมเมนบอร์ดมาด้วยคับ

แต่ ถ้าผมเสียบฮาร์ดดี้ไดรว์ไว้อ่ะคับก็จะดูหนัง ฟังเพลงได้ปกติ ไม่มีปัญหาซะงั้น ผมก็เลยงงๆ ว่ามันเป็นที่อะไร

ปล. ตอนลงวินโดว์ใหม่อ่ะคับมันจะค้างตอนที่เหลืออีก 35 นาทีตลอดอ่ะคับ ต้องรีสตาร์ทใหม่อ่ะคับ บางทีถึงจะลงผ่าน ลองเปลี่ยนแผ่น วินโดว์ก็แล้ว ก็ค้างที่เดียวกัน เซ็งมั่กๆ

ขอบคุณทุกคำตอบคับ

ลองเช็คที่แรมดูครับเอาแรมมาทำความสะอาดก่อนครับแล้วถ้ามี 2 ตัวก็ลองถอดเหลือแรมตัวเดียวดูครับแล้วลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ ไม่หายเปลี่ยน วินโดว์ตัวใหม่ครับอาการเบื้องต้นครับ

Comment

ลองเปลี่ยนหรือยืม HDD ตัวอื่นมาลองดูถ้าใช้ได้ก็เป็นที่ HDD เพราะเคยเห็นมีคนเคยเจอคลายๆกัน
      *นี่เป็นทางเลือกหนึ่งเท่านั้นนะครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ ว่าแต่ถ้า hdd เป็น bad sector ส่งเคลมเค้าจะเปลี่ยนให้เราเลยฤปล่าวคับ

เพิงซื้อมาได้เดือนกว่าๆเองคับ ประกัน com 7

Comment

Originally posted by dumbell View Post
          ลองเช็คที่แรมดูครับเอาแรมมาทำความสะอาดก่อนครับแล้วถ้ามี 2 ตัวก็ลองถอดเหลือแรมตัวเดียวดูครับแล้วลองลงวินโดว์ใหม่ดูครับ ไม่หายเปลี่ยน วินโดว์ตัวใหม่ครับอาการเบื้องต้นครับ
          แรมลองแล้วคับ ของผมเป็น dual channel คับ ลองใส่ตัวเดียวแล้วลงใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ สลับแล้วทั้ง 2 ตัวนะคับ

ขอบคุณมากคับ

Comment

ลองเปลี่ยนสาย Harddisk สิครับ
            แล้วก็ลองจัดสายในเคสใหม่ บางทีมันหลวมครับ

Comment

คับ ช่วยหน่อยค้าบ

Comment

Originally posted by felon View Post
                แรมลองแล้วคับ ของผมเป็น dual channel คับ ลองใส่ตัวเดียวแล้วลงใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ สลับแล้วทั้ง 2 ตัวนะคับ

ขอบคุณมากคับ
                ลองสลับช่องเสียบยัง ครับ

Comment

[QUOTE=socool2550;5509672]ลองสลับช่องเสียบยัง ครับ[/QUOTE/]

เรียบร้อยแล้วคับ

Comment

ยังไม่หายเลยค้าบ

Comment

ถ้ายังไม่หาย ก็ลองรื้อ ออกมาให้หมด แล้วลองประกอบเข้าไปใหม่

ลองดูครับ ถ้าไม่ได้จริง ก็คงต้องถึงมือช่างแล้ว

Comment

ขอบคุณค้าบ

Comment

Working...
                        X