Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนผู้รู้สอนผู้ไม่รู้ทีคับ เรื่อง bus ram งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนผู้รู้สอนผู้ไม่รู้ทีคับ เรื่อง bus ram งับ

ram bus 667 2g กับ ram bus 800 ความเร็วในความเป็นจริงต่างกันมากไหมครับ อยากรู้จริงๆ น่ะครับ

เล่น 800 ...ไปเลย ราคาถูกจะตาย ทุกวันนี้

Comment

ก็นิดนึงคับ

Comment

ไม่ต่างตอนใช้งานจริง แต่ถ้าใช้โปรแกรมเทสจะเห็นความต่างนิดหน่อย

Comment

บัส 400 กับ 1000 ใช้งานทั่วไปแทบไม่รู้สึกเลย สำหรับผม

ยกตัวอย่างให้เห็นภาพครับ แรมบัส 1000 ด้านบนนี้วิ่งประมาณ 7GB/S
          ต่อให้ต้องเขียนข้อมูล 2GB คงใช้เวลาไม่ถึง 1/3 ของวินาที
          เทียบกับอันล่างที่บัส 400 4Gb/S ใช้เวลาประมาณ 1/2 ของวินาที หักลบกันต่างกันอยู่ประมาณ เสี้ยววินาทีครับ

ถ้าจะให้เห็นผลกันจริงๆ ต้องพวกงานที่ต้องมีการส่งข้อมูลเข้า-ออกแรมเยอะๆ

Comment

อืม..
            หมาอายจริงๆ

Comment

- -* ครับ อายจริงๆ ถามแบบนี้ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Rhymes View Post
                ถ้าจะให้เห็นผลกันจริงๆ ต้องพวกงานที่ต้องมีการส่งข้อมูลเข้า-ออกแรมเยอะๆ
                ครับ... ต้องลองเข้า-ออกเยอะๆ บ่อยๆ

บางท่านอาจชอบ เข้า-ออก เร็วๆ

บางท่านอาบชอบ เข้า-ออก ช้าๆ

มันเป็นเรื่องของความรู้สึกส่วนหนึ่งครับ

ปล. ผมชอบ ช้าๆ-เร็วๆ สลับกัน

Comment

เสื้อชมพู เห็นหัว ด้วย O_o เอ๊ะหรือรอยยับ - -
                  ใครอ่าค้าบ คนในรูป -.-

Comment

Kumai Yurina ครับ

สาวน้อยหนึ่งใน Berryz Koubou

Comment

เก็บความรู้

Comment

Originally posted by momokiko View Post
                        เสื้อชมพู เห็นหัว ด้วย O_o เอ๊ะหรือรอยยับ - -
                        ใครอ่าค้าบ คนในรูป -.-
                        555 เจ๋งจริงๆท่าน...

Comment

Working...
                        X