Announcement

Collapse
No announcement yet.

Share ความรู้ Crysis Warhead

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Share ความรู้ Crysis Warhead

ใครเล่น crysis warhead จบแล้วถ้าพอจะทำสรุปวิธีผ่านด่านต่างๆ ไว้หน่อยได้ไหมครับเพื่อเป็น แนวทางให้เพื่อนๆที่คิดจะเล่น หรือกำลังเล่นอยู่นะครับ ไม่ต้องเอาสูตร
    ครับเอาแค่วิธีผ่านว่าต้องทำอย่างไรก็พอครับ......ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เจอตัวประหลาดอะไรมีกระสุนเท่าไหร่ ประเคนใส่ให้หมดครับ
    รู้จักหลบบ้างในบางครั้ง เกราะเราอมตะอยู่แล้วไม่มีปัญหา หลบสักพักก็พลังเต็ม
    Speed Modeใช้คู่กับช๊อคกัน มันส์สะจายย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      เจอตัวประหลาดอะไรมีกระสุนเท่าไหร่ ประเคนใส่ให้หมดครับ
      รู้จักหลบบ้างในบางครั้ง เกราะเราอมตะอยู่แล้วไม่มีปัญหา หลบสักพักก็พลังเต็ม
      Speed Modeใช้คู่กับช๊อคกัน มันส์สะจายย
      ตามนั้นครับ แป๊บเดียวเดี๋ยวก็จบ เกมส์เดี๋ยวนี้มันทำมาสั้นจะตายไป เพื่อที่จะมีภาคใหม่ต่อยอดออกมา บางเกมส์จบลงไปทั้งที่อารมณ์ยังค้างอยู่เลย

Comment

เคยได้ยินทหารมะกันพูดไหมครับ "ดอนท์ เลฟ เมน บีฮาย" ถ้าจำไม่ผิดนะน่าจะพูดแบบนี้

แต่ละฉากมันทิ้งไว้เกลื่อนเลย ดูง่ายๆจากด่าน เครื่องโดนยิงที่เราต้องขับรถไปหาอะ เหอะๆๆๆ

เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปครับ

Comment

ผมว่างภาคนี้ศัตรูมันน้อยไปหน่อย ผมชอบบุกแบบเงียบๆ ฮึๆ ฮาาๆ

Comment

ผมมีความรู้สึกว่า ภาคนี้มันเล่นง่ายกว่าภาคที่แล้ว (ในเรื่องการเดินทางนะ เพราะว่าภาคที่แล้ว ผมงงตอนอยู่ในฐานพวกเอเลี่ยนอ่ะ ปวดหัวดี )

ส่วนเรื่องศัตรูผมว่า มันเก่งกว่าภาคแรกเลยอ่ะ (ภาค Nomad )

สรุป ไม่ต้องใช้บทสรุปก็ได้ ตายก็เกิดใหม่ หุหุ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
              เคยได้ยินทหารมะกันพูดไหมครับ "ดอนท์ เลฟ เมน บีฮาย" ถ้าจำไม่ผิดนะน่าจะพูดแบบนี้

แต่ละฉากมันทิ้งไว้เกลื่อนเลย ดูง่ายๆจากด่าน เครื่องโดนยิงที่เราต้องขับรถไปหาอะ เหอะๆๆๆ

เกมนี้ไม่ต้องใช้บทสรุปครับ
              อ๋อนึกว่ามันพูดว่า "Don't love men behind" ไม่ชอบเข้าข้างหลังซะอีก 555

Comment

เกมนี้ถ้ามีบทสรุปก็ง่ายเกินไปครับ
                ของผมแผ่นแท้กำลังนึกว่าคุ้มที่ลงทุนมันส์มากๆ... จบซะงั้น...

Comment

ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะว่าภาคแรกพลังมันลดง่ายกว่าภาค warhead

Comment

ก็ ท่องไว้ว่าเรา คือ ไซโค ทหารหนุ่มผู้ที่บ้านเลือดที่สุดในหน่วย แร๊พเตอร์ แล้วเรามีชุดสูทที่โคตรเจ๋ง

แค่นี้แหละ แล้วคุณจะมันส์ได้สะใจโจ๋เจี๊ยกค่อกเลย

Comment

ถ้าเล่น Delta เจอเอเลี่ยน โกยเหอะคับ - -*

สู้ไม่ไหว
                      Last edited by Lawlight; 25 Dec 2008, 23:27:28.

Comment

ภาคนี้เล่นง่ายครับ แปปเดียวจบ ผมจำไม่ได้หรอกครับจบแค่รอบเดียวเองเอาเป็นว่าติดตรงไหนก็ถามดีกว่าจะได้พอนึกออก

Comment

เกมส์นี้ มันต้องใช้ความรู้ด้วยหรือ???

เดินยิง เดินยิง เดินยิง

Comment

ยิงอย่างเดียว เราแมร่งเหนือมนุษย์อยู่ล้ะ

Comment

บู้เลยหะจะตายก็หลบหลังกล่องภาคนี้คอมมันไม่อึดครับ
                              ภาคที่แล้วแม่งอึดเกินคนกว่าจะยิงตายแต่ล่ะคนแทบบ้า
                              ยิ่งในบ้าที่มันมาเยอะๆนะโหยตายหลายรอบเลยเรา

Comment

Working...
                              X