Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับโปรแกรมบิทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับโปรแกรมบิทครับ

ใช้ Maxnet 3m โหลดบิทได้เต็มๆที่ 315-320k ผมปรับในโปรแกรม Utorrent ที่ 250k
    ในวินโดว XP SP2 เพื่อจะได้เปิดเวบแบบลื่นๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลยเป็นปีๆ

ต่อมาผมอับเป็น SP3 เปิดเวบปรกติถ้าปิดโปรแกรม Utorrent จะเปิดได้แบบปรกติ แต่ถ้าเปิดโปรแกรมมา
    จะเปิดเบไม่ขึ้นเลย คือ ไม่ขึ้นเลยครับ เหมือนโปรแกรมมันดูดเนทไปหมดทั้งที่เซท ให้โหลดแค่ 100หรือ150 หรือ 50k เป็นเหมือนกันหมด คือ เปิดเวบไม่ขึ้นเลย ต้องปิดโปรแกรมแล้วรอซํกพัก ถึงจะเปิดเวบได้ปรกติ
    ลองใช้ทั้ง IE Firefox Google Chrome เหมือนกันหมด

และอีกอย่าง ลองลบ SP3 ก็ไม่ได้อีก เฮ้อ ไม่อยากลงวินโดวใหม่

ต้องลง tcpip patch ใหม่ครับ
    ลองถามอากู๋ เลยครับ เพียบ xp sp3 tcpip patch

Comment

Working...
    X