Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก upgrade 8800gt ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก upgrade 8800gt ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ asus en8800gt 512m ตัวพัดลมใหญ่ๆสีเหลืองๆทองแดงๆ อยู่ครับ ( เศร้า ซื้อตอน 7000กว่าๆ เดือนกว่าๆให้หลังลดไปอีกหลายพัน )

ถ้าอยากจะอัพเกรดเพิ่มอีกนิดแบบ คุ้มค่า มีตัวเลือกไหนดีๆบ้างไหมคับ
    แล้วต้องดูว่า กาดจอใหม่ที่จะซื้อต้องไม่ยาวเกินจนใส่ case ไม่ได้ใช่ไหมคับ

ของค่ายไหนก็ได้ครับ

ใช้ e8400 sinkเดิม @3.6G enermax465w harddisk ตัวเดียว dvdrom

ตัวนั้นก็แรงแล้วครับ ไม่น่าเปลี่ยน

Comment

ผมก็ใช้ตัวด้วยเหมือนกัน ซื้อมาราคาเท่ากับท่าน ไม่เห็นเศร้าเลย
      ผมว่าการ์ดเค้าเสถียรดีออก แต่ไม่ชอบซิงค์มันเลย - -*
      อย่าเพิ่งรีบอัพเลยครับ ผมว่าตอนนี้ยังไม่คุ้มนะ รอดูปีหน้าดีกว่า

Comment

รอหลังปีใหม่ดีกว่าคับ vga ตัวใหม่ๆๆมันจะออกมา และมีแนวโน้ม จะทำให้ราคา vga ที่ออกมาก่อนลดลงคับ 8800GT ผมว่ารับเกมส์ได้อีกนานคับ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
          ผมก็ใช้ตัวด้วยเหมือนกัน ซื้อมาราคาเท่ากับท่าน ไม่เห็นเศร้าเลย
          ผมว่าการ์ดเค้าเสถียรดีออก แต่ไม่ชอบซิงค์มันเลย - -*
          อย่าเพิ่งรีบอัพเลยครับ ผมว่าตอนนี้ยังไม่คุ้มนะ รอดูปีหน้าดีกว่า
          คุณ tanagritm ใช้ driver รุ่นไหนอยู่หรือครับ

ส่วนหนึ่งที่ผมอยากเปลี่ยน เพราะเหมือนจะมีปัญหาเรือ่ง driver ผมก็ลงมาหลายตัวแล้ว ตั้งแต่ 169.xx มาเรื่อยๆ จนปัจจุบัน 180.48 กะ 181 แล้ว การทำงานอื่นๆปกติดี แต่เวลาเข้าเล่นเกม หลายๆเกม เกิดอาการ จอค้าง กับมันปรับรอบพัดลมไม่ได้ (<-- อันนี้ผมโรคจิตนิดๆเอง อยากให้มันมี func ปรับได้ )

Comment

Originally posted by pukman View Post
            คุณ tanagritm ใช้ driver รุ่นไหนอยู่หรือครับ

ส่วนหนึ่งที่ผมอยากเปลี่ยน เพราะเหมือนจะมีปัญหาเรือ่ง driver ผมก็ลงมาหลายตัวแล้ว ตั้งแต่ 169.xx มาเรื่อยๆ จนปัจจุบัน 180.48 กะ 181 แล้ว การทำงานอื่นๆปกติดี แต่เวลาเข้าเล่นเกม หลายๆเกม เกิดอาการ จอค้าง กับมันปรับรอบพัดลมไม่ได้ (<-- อันนี้ผมโรคจิตนิดๆเอง อยากให้มันมี func ปรับได้ )
            ซื้อมาก็อัพมาเรื่อยๆ นะครับ ก็ปรกติดีครับ ลองเซ็ค psu ด้วยก็ดีถ้าเกิดอาการ display driver recovery นะครับ ส่วนเรื่องรอบพัดลมผมก็อยากปรับเหมือนกันแต่มันปรับไม่ได้ ^^
            แต่เรื่อง จะซื้อตัวใหม่ ใจเย็นๆ รอหลังปีใหม่ดีที่สุด

Comment

ลองกลับไปใช้ 178.24 ครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                ลองกลับไปใช้ 178.24 ครับ
                ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองโหลดมาใช้ดูนะครับ

Comment

8800GT 512M ตามลายเซ็นผมเป็นซิ๊งแบนครับ แถมเกม Company of Hero ซื้อมาตอนนั้นราคา 9900.-

ตัวนี้มันยังแรงอยู่นะครับ ถ้าเปลี่ยนคงไม่คุ้มแน่นอน รอดูปีหน้าก่อนดีกว่าครับ

ปล.สอยมาอีกตัวเป็น 1GB 4490.-

Comment

Originally posted by pukman View Post
                    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองโหลดมาใช้ดูนะครับ
                    xp นะครับ อันนี้

http://www.nvidia.com/object/winxp_178.24_whql.html

Comment

Driver เอาตัวที่ลงท้ายว่า Whql ครับ ดี เช่น 178.13 Whql-178.24 Whql-180.48 Whql ส่วนเรื่องการปรับรอบพัดลมก็ใช้ Asus SmartDoctor ที่ติดมากับ Driver Vga นั่นแหละครับ ปรับแล้วพัดลมก็หมุนให้เราได้ยิน จะเอาแรงขนาดไหนก็ได้ครับ

Comment

ผมก้อเหมือนกัน ตอนนั้นซื้อมาก้อ7000กว่าๆ ผมเปลี่ยนซิ้งค์ใส่พัดลมใหม่ ตอนแรกก้อจะไม่เปลี่ยนซิ้งค์ แต่ Idel ก้อล่อไป 60กว่าองศาละเลยตัดใจเปลี่ยนซิ้งค์ซื้อพัดลมใหม่ดีกว่า สบายใจกว่า สู้ๆคับ 8800Gt ตอนนี้เล่นได้ทุกเกมส์คับ

Comment

Originally posted by E6420 View Post
                          Driver เอาตัวที่ลงท้ายว่า Whql ครับ ดี เช่น 178.13 Whql-178.24 Whql-180.48 Whql ส่วนเรื่องการปรับรอบพัดลมก็ใช้ Asus SmartDoctor ที่ติดมากับ Driver Vga นั่นแหละครับ ปรับแล้วพัดลมก็หมุนให้เราได้ยิน จะเอาแรงขนาดไหนก็ได้ครับ
                          ไม่เสมอไปนะครับ บางตัวไม่มี WHQL ดีกับเกมมากกว่าที่มีเสียอีกครับผม เพราะเจ้า WHQL ของ Window มันก้ทดสอบทั่วๆไปไม่ได้เล่นเกม

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                            ไม่เสมอไปนะครับ บางตัวไม่มี WHQL ดีกับเกมมากกว่าที่มีเสียอีกครับผม เพราะเจ้า WHQL ของ Window มันก้ทดสอบทั่วๆไปไม่ได้เล่นเกม
                            แต่เท่าที่ลองมาครับ ตัวที่ีมี Whql ต่อท้ายจะเล่นแล้วไม่ค่อยกระตุก หนืด ผมเล่น Crysis-Call Of Duty4 กับ 5 ครับ

Comment

ซื้อมาตอน 8500 เมื่อ เมษาปีนี้ใช้มา 3เืดือนส่งเครมมาครั้งนึง จนถึงตอนนี้ ก็ยังแจ่มอยู่อะครับ

ผมก็คิดแบบท่านว่าจะเปลี่ยนดีรึเปล่า คิดไปคิดมา ตอนนี้ก็ไม่ค่อยมีเกมอะไรน่าเล่นนักหรอกครับ ><"

รอ ปีหน้าดีก่า อิอิ

Comment

Working...
                              X