Announcement

Collapse
No announcement yet.

x-fi gamer ต่อกล้องเวปแคมmobilegear แล้วไมค์ใช้ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x-fi gamer ต่อกล้องเวปแคมmobilegear แล้วไมค์ใช้ไม่ได้ครับ

พอลองเอาไปต่อกับโน๊ตบุ๊คก็สามารถใช้ได้ทั้งรับภาพและไมค์ แต่พอเอามาต่อกับอีกเครื่องที่ใช้การ์ดเสียงรุ่นนี้ ปรากฎว่ารับได้แต่ภาพครับ ไมค์เราจะใช้ไม่ได้เลย

ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ ช่องไมค์เสียหรือเปล่า แต่ว่าลองตรวจดูการตั้งค่าแล้ว (เช่นตั้งค่าไมค์ในเอ็มเอสเอ็น) ก็ตั้งไม่ได้ครับ เหมือนกับว่ามันตรวจไม่พบไมค์โครโฟนในเครื่องครับ

ตอนนี้งงไปหมดแล้ว ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ

ปล.เกี่ยวกับการที่ผมเอาไฟม๊อดเสียงให้เล่น DTS ใสไปเปล่าครับ คือว่ายังไม่เคยลองแบบที่ยังไม่ได้ใส่ไฟล์ม๊อดลงไปเลย กะว่าปีใหม่นี้จะลงวิสต้าแทนเอ็กพีที่ใช้อยู่ครับผม

ขอบคุณครับ
Working...
X