Announcement

Collapse
No announcement yet.

ups พัดลมดังมาก มีวิธีแก้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ups พัดลมดังมาก มีวิธีแก้ไหมครับ

พอดีใช้ emerson liebert gxt mt 2000va อยู่เสียงพัดลมมันดังกว่าปกติมาก เราสามารถเปลี่ยนพัดลมเป็นแบบเงียบๆได้ไหมครับ

แล้วค่า w ของพัดลมที่นำมาเปลี่ยนจำเป็นต้องเท่ากันกับพัดลมตัวเก่าไหมครับ หรือใครมีวิธีแก้อื่นๆแนะนำด้วยครับ

ปกติ ups พัดลมมันทำงานตลอดเวลาอยู่แล้วหรือเปล่าครับ true online

True Online พัดลมทำงานตลอดเวลา ตั้งแต่เสียบปลั๊ก เป็นปกติครับ

เปลี่ยนได้มั๊ย ก็คงต้องลองเปลี่ยนดูก่อน ผมมีอยู่ 2 เครื่อง เปลี่ยนแล้วมีปัญหา 1 เครื่อง

เครื่องแรก CleanLine T-1000 พัดลม 80mm เอา ALSEYE S-80 มาใส่แทน ไม่มีปัญหา เสียงเบาลงไปเยอะ แต่ยังพอได้ยินอยู่บ้าง

แต่อีกเครื่อง BCN HP9003 ใช้พัดลม 92mm 2 ตัว เปลี่ยนเป็น Noiseblocker เงียบสุดๆ

แต่ว่าเปลี่ยนพร้อมกันทั้ง 2ตัวไม่ได้ เครื่องจะฟ้อง Fan error ก็เลยเปลี่ยนได้แค่ตัวเดียว ก็เงียบลงไปครึ่งนึง

Comment

ว่าแล้วท่าน osxp ต้องมา

Comment

Originally posted by osxp View Post
        True Online พัดลมทำงานตลอดเวลา ตั้งแต่เสียบปลั๊ก เป็นปกติครับ

เปลี่ยนได้มั๊ย ก็คงต้องลองเปลี่ยนดูก่อน ผมมีอยู่ 2 เครื่อง เปลี่ยนแล้วมีปัญหา 1 เครื่อง

เครื่องแรก CleanLine T-1000 พัดลม 80mm เอา ALSEYE S-80 มาใส่แทน ไม่มีปัญหา เสียงเบาลงไปเยอะ แต่ยังพอได้ยินอยู่บ้าง

แต่อีกเครื่อง BCN HP9003 ใช้พัดลม 92mm 2 ตัว เปลี่ยนเป็น Noiseblocker เงียบสุดๆ

แต่ว่าเปลี่ยนพร้อมกันทั้ง 2ตัวไม่ได้ เครื่องจะฟ้อง Fan error ก็เลยเปลี่ยนได้แค่ตัวเดียว ก็เงียบลงไปครึ่งนึง

ว่าจะลองแกะออกมาฉีด sonex สักหน่อยก่อนละกันครับ ถ้าไม่ไหวค่อยเปลี่ยนพัดลมจะได้เงียบๆ แต่ของผมมันไม่มีจอแสดงผลแบบดิจิตอลเปลี่ยน2ตัวคงน่าจะไม่ฟ้องมั้ง[น่าจะต้องลอง]

ถ้ามันเปลี่ยนได้แค่ตัวเดียวแบบพี่ก็คงจะเงียบลงได้สักนิดก็ยังดี

Comment

Working...
        X