Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ้า ตกลง Delux 500w มันเอา 9800GTX+ ได้ด้วยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ้า ตกลง Delux 500w มันเอา 9800GTX+ ได้ด้วยเหรอครับ

เริ่มสับสนและลังเล

คือกำลังจะอัพเครื่องโดย จะเปลี่ยนการ์ดจอ และ psu ตามสเปกที่ลายเซ็น + พัดลม 120mm อีก 2

และถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดจอโดยที่ไม่เป็น psu จะได้ไหมครับ 9600GT เห็นมาหลายกระทู้เขาบอกว่า

ไหว Delux 500w เอา 9800GTX+ ไหว รุ่นนี้มันไม่ต้องต่อไฟไปเลี้ยงการ์ดเพิ่มเหรอครับ

และอย่าของผม DeLux 450w จะเอา 9600GT ไหวไหมและไหวแค่ไหน ถ้าแบบเหลือๆจะได้เอา

การ์ดจอเลยไม่ต้องรอไปอีกเดือน

ไม่น่ารอด

Comment

9600GT น่ารอด แต่ 9800GTX+ อย่าดีกว่า

Comment

ผมว่าไม่รอดนะ เอิ๊กๆๆ

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยลอง

Comment

ผมว่ารอด...

Comment

Originally posted by singha View Post
              เอา 9800GTX+ ไหว รุ่นนี้มันไม่ต้องต่อไฟไปเลี้ยงการ์ดเพิ่มเหรอครับ

ต่อเลี้ยง 2 เฟสเลยเหอะ 5555+

Comment

เคยใช้แล้ว 450W Delux กับ 9600GT และ 8800GT พอทั้งคู่ครับ แต่อุปกรณ์ในเคสผมไม่เยอะนะ อย่างละชิ้นเท่านั้น พัดลมเล็กๆ2อัน แต่ถ้าจะให้ดีถ้าใช้แรงกว่า 9600GT ล่ะก็เปลี่ยน PSU ดีกว่าครับเชื่อผมจะได้ไม่ต้องมากังวลทีหลัง RaidMax 530W หรือ Delux 500W ตัว 50A ก็ได้ครับ ดีทั้งคู่

Comment

ถ้าตัว 450W ไม่น่ารอดครับแต่ตัว 500W มีคนลองมาแล้วสบายๆครับ

Comment

ถ้ามีงบเหลือเปลี่ยนก็ดีนะครับ หาวัตแท้ๆมาใส่ ใช้งานเล่นเกม เวลาฟูโหลด จะได้สบายใจ

Comment

delux 450W 9600gt ใหวแน่นอน แต่ 9800gtx+ คงไม่รอด

Comment

แต๊บแน่นอน

Comment

ตกลงงั้นเปลี่ยน psu ดีกว่า แต่ delux 500 กับ delux 450 มันก้ไม่ต่างกันเท่าไร แต่ทำไม
                          ถ้าตัว 450W ไม่น่ารอดครับแต่ตัว 500W มีคนลองมาแล้วสบายๆครับ
                          อะครับ

เอ่อ แล้ว tagan tg อะครับ ยังพอมีร้านไหนขายมั่งที่พันทิพย์ นอกจาก hwh

Comment

Originally posted by singha View Post
                            ตกลงงั้นเปลี่ยน psu ดีกว่า แต่ delux 500 กับ delux 450 มันก้ไม่ต่างกันเท่าไร แต่ทำไม
                            อะครับ

เอ่อ แล้ว tagan tg อะครับ ยังพอมีร้านไหนขายมั่งที่พันทิพย์ นอกจาก hwh
                            icute ดิคับ กำลังฮิต

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                              icute ดิคับ กำลังฮิต
                              กลัวมันจะไม่ทนเท่า tagan อะดิครับ ถึงแม้ว่า tagan จะเป็นรุ่น TG ก็เหอะ

อยากได้เหมือนกันมันมี ไฟ ถูกอีกด้วย

Comment

Working...
                              X