Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ซิม DTAC => EDGE/GPRS บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ ซิม DTAC => EDGE/GPRS บ้างครับ

เวลา connect ได้ความเร็วเท่าไหร่ครับ ของผมประมาณ 4 ร้อยกว่า k

แต่รู้สึกว่ามันยังอืดๆเลยครับ

ของท่านได้ความเร็วเท่าไหร่ แล้วเล่นเร็วดีไหมครับ

ความเร็วจริงน่าจะประมาณ 220kbps

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
      ความเร็วจริงน่าจะประมาณ 220kbps
      อันนี้ความเร็็วของ EDGE ใช่ป่าวครับ

คือผมสงสัยว่าจะต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรในมือถือป่าว เพราะผมเสียบแล้วก็ คอนแน็กเลย

ใช้ nokia 3500 ครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        อันนี้ความเร็็วของ EDGE ใช่ป่าวครับ

คือผมสงสัยว่าจะต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรในมือถือป่าว เพราะผมเสียบแล้วก็ คอนแน็กเลย

ใช้ nokia 3500 ครับ
        ใช่ครับ ไม่ต้องเซ็ทอะไร ความเร็วจริง ก็ได้เท่าที่เครือข่ายจ่ายมา ถึงแม้จะ connect ได้สูงก็ตาม

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
          ใช่ครับ ไม่ต้องเซ็ทอะไร ความเร็วจริง ก็ได้เท่าที่เครือข่ายจ่ายมา ถึงแม้จะ connect ได้สูงก็ตาม
          ok ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมก็เพิ่งลองใช้คร้งแรก

Comment

Ais ผมลองโหลดดึกๆนะคะบ 30kb - 40 kb เลยทีเดี้ยว

อันนี้เล่นประจำดึกๆๆ สงสัยแถวบ้านไม่ค่อยมีคนเล่น

Comment

ของผมมันหนืดๆอะครับ สงสัยยังไม่ชิน^^"

Comment

Originally posted by icemilk View Post
                Ais ผมลองโหลดดึกๆนะคะบ 30kb - 40 kb เลยทีเดี้ยว

อันนี้เล่นประจำดึกๆๆ สงสัยแถวบ้านไม่ค่อยมีคนเล่น
                AISเนทแรงมาก เสียอยู่อย่างเดียว หลุดบ่อย

เนทDtac แรงไม่สู้ แต่ไม่ค่อยหลุดจ้า

เราใช้gprsต่อเนทเล่นประจำ(โน๊ตบุ๊ค)

Comment

ผมก็ใช้ DTAC โหลดเร็วสุดที่เคยเจอ 24-25 kb ธรรมดาก็ 15-20 kb แล้วแต่ช่วงเวลา

Comment

Originally posted by AnyDay View Post
                    AISเนทแรงมาก เสียอยู่อย่างเดียว หลุดบ่อย

เนทDtac แรงไม่สู้ แต่ไม่ค่อยหลุดจ้า

เราใช้gprsต่อเนทเล่นประจำ(โน๊ตบุ๊ค)
                    อ๋อครับงั้นใช้ DTAC โดีแระช้าแต่ชัว

Originally posted by KimLK View Post
                    ผมก็ใช้ DTAC โหลดเร็วสุดที่เคยเจอ 24-25 kb ธรรมดาก็ 15-20 kb แล้วแต่ช่วงเวลา
                    ครับผม ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

400k มันความเร็วการเชื่องต่อระหว่างโทรศัพท์อ่ะเปล่า ผมวิ่งได้ 200k กว่า อัพไม่เคยถึง 100k ก็โอเคนะ บางทีก็ดื้อไม่วิ่งเลยก็มี Nokia 3110c

Comment

dtac เกมส์ออนไลน์ครับ ชัวไม่หลุดนิ่ง แต่เกมจะแลด ๆนิด เก็บเวลได้ 1-2-call ขอบายครับ
                        ืNokia 6020

Comment

EDGE/GPRS รองรับได้ถึง 460Kbps แต่ใช้งานจริง(ตามผู้ให้บริการ)ก็ราวๆ 150 - 220Kbps (โดยเฉลี่ย)
                          ข้อเสียของมันคือ ค่า upload ต่ำมากประมาณ 45 - 60Kbps (โดยเฉลี่ย)
                          ต่างกับของ H... แต่คิดว่าครอบคลุมน้อยกว่า
                          3G เร็วปรี๊ด แต่ก็แพงปร๊าด
                          ถ้าจัดอันดับค่ายผู้ให้บริการตามการใช้งานจากความคิดเห็นของผม
                          จากดีสุด - งั้นๆ
                          Dtac, AIS, True

ปีหน้า ไอโฟน เข้ามาตลาด 3G คงคึกคัก
                          ตอนนี้คนก็เริ่มสนใจ Aircard กันมากขึ้น

Comment

เ้หอะๆๆ 921
                            Attached Files

Comment

12call หลุกบ่อยมากคับ 1 ชั่วโมงหลุด สี่ห้าครั้ง

แต่ไวคับ

Dtec นิ่ง
                              ส่วนแรงไม่แรงอยู่ที่ สัญญาณคับ ว่าเขาปล่อยEDGEมาด้วยเปล่า
                              และก็คนเล่นในพื้นที่นั้นเยาะคับ

เดี้ยวเอาความไวมาไห้ดูคับ กลับ ตจว ก่อนเดี้ยวลองดู

Comment

Working...
                              X