Announcement

Collapse
No announcement yet.

e8400@3.6 ครับ ไฟเยอะไปหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e8400@3.6 ครับ ไฟเยอะไปหรือเปล่า

รบกวนหน่อยครับ เห็นหลายๆกระทู้มาก ทำไมไฟน้อยมากๆ หรือผมเซ็ทไว้มากเกิน
    ควรจะต้องปรับอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ
    คือถ้าผมปรับไฟต่ำ บางที com มันไม่start ขึ้นมา หรือว่า run ethos(default mode)แค่ไม่กี่นาที แล้วมันก็รอ้ง error

e8400 @3.6G ซิงค์เดิมๆนะครับ เล่นในบ้านปกติ ไม่มีแอร์ ปิดเคสไว้ปกติ
    m/b asus p5k
    asus en8800gt 512m
    ram geil1x2G pc6400-800 cas4(4-4-4-12)
    enermax 465w
    seting ตามภาพด้านล่าง
    ส่วนภาพ cpuid เป็นตอนปกติ กับตอนrun pi32M แล้วครับ
    Attached Files

ลดลงกว่านี้ มันทำงานได้ใหมละครับ

ถ้าทำงานได้ปกติ ค่าที่เห็นก็มากครับ
    ถ้าไม่สามารถทำงานได้ที่ไฟต้ำกว่านี้ ค่าที่เห็นก็ไม่มากครับ

Comment

ชิว ๆ
      อิจฉา จัง มี CPU ให้ลาก
      คอมเราเน่าๆ ไม่มี CPU ใช้

Comment

ซิงค์เดิมอัดไฟไป 1.48 - -*

อยากจะเห็น fulload มันน่าจะ 75+

Comment

สงสัยครับไมไม่ Strap 400 ?

Comment

Originally posted by alice View Post
            สงสัยครับไมไม่ Strap 400 ?
            บางบอร์ดสำหรับชิป P35 P45 ที่ใช้อัตราทด 1:1

แล้ว Strap 400 จะมีปัญหา แต่ก็ใช้ Strap 333 แทนได้

จขกท. อาจจะเจอปัญหานั้นก็เลย Strap 333 มั้ง

Comment

Working...
            X