Announcement

Collapse
No announcement yet.

printer cannonip1000 ที่ซึมน้ำหมึกเต็ม ทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• printer cannonip1000 ที่ซึมน้ำหมึกเต็ม ทำไงดีคับ

พอใช้ไปนานๆ ปรินเตอร์มันจะบอกว่าที่ซึมน้ำหมึกเต็ม แล้วก็ใช้ไม่ได้ ต้องไปให้ช่างซ่อม
    เสียตังทุกทีเลยอ่ะคับ เลยอยากรู้ว่า เราจะแก้ไขเองได้อย่างไรบ้างครับ

ซื้อตลับใหม่สิครับ ซ่อมหลายครั้ง ซื้อใหม่ครั้งเดียวดีกว่าอีก

Comment

เออ พี่คงไม่เคยใช้พรินเตอร์รุ่นนี้ ผมขออธิบายเพิ่มแล้วกันนะคับ

พอเราใช้ปินเตอร์ไปเรื่อยๆ มันจะบอกว่า ตัวซึมน้ำหมึกเต็ม แล้วเครื่องมันจะใช้ไม่ได้เลยครับ

ต้องไปให้ที่ร้านแก้

Comment

หาโหลดโปรแกรม scc มั้ง มาแก้ครับ

Comment

คิดว่าผมไม่เคยใช้เหรอไงครับ

ใช้มา 3 ปี แล้ว ขายไปแล้วด้วยครับ

Comment

อ้อ แล้วที่ driver มันมีให้ reset หมึกครับ ขอย้ำ "ผมเคยใช้ครับ"

Comment

ี่ซึมน้ำหมึกมันอยู่ที่ตัวพริ้นเตอร์ใช่ไหมครับ ถ้ามันอยู่ที่ตลับหมึกเปลี่ยนตลับน่าจะหาย แต่ถ้ามันอยู่ที่เครื่องพริ้นไปเปลี่ยนตลับหมึกมันก็ไม่น่าจะหายนะ แล้วมันเต็มจริงหรือเปล่าครับ หรือว่ามันแจ้งผิดครับ ต้องรู้สาเหตุก่อนถึงจะแก้ไขให้ถูกจุดนะครับ

Comment

คับตัวซึมน้ำหมึกอยู่ที่ตัวปรินท์ครับ มันเต็มจริงๆคับ มีขั้นตอนแก้อย่างไรหรือครับ ^^"
                แบบว่า ผมใช้เป็นอย่างเดียว เลยอยากแก้เป็นด้วยครับ
                Last edited by gumiru; 18 Feb 2007, 18:03:32.

Comment

1. ปิดเครื่อง printer และ ถอดสายเคเบิ้ลออก ( USB )
                  2. กดปุ่มpower เพื่อเปิดเครื่องและยังคงกดค้างเอาไว้
                  3. ไฟปุ่ม power จะเป็นสีเขียว
                  4. กดปุ่ม ฟีดกระดาษ (resume) แล้วปล่อยหลังจากนั้นไฟจะกลายเป็นสีส้ม
                  5. กดปุ่ม resume อีกครั้ง ไฟที่ปุ่ม power จะกลับเป็นสีเขียว
                  6. ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่อีกครั้ง เครื่องจะใช้งานได้เป็นปกติ

Comment

Working...
                  X