Announcement

Collapse
No announcement yet.

็Heatsink อลูมีเนียม เวลาเช็ดซิลิโคนออกแล้วมันชอบดำ ใช้อะไรล้างดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ็Heatsink อลูมีเนียม เวลาเช็ดซิลิโคนออกแล้วมันชอบดำ ใช้อะไรล้างดีครับ

วันนี้ลองถอด Heatsink Intel E8400 เดิม ๆ ของมันมาเช็ดจะทาซิลิโคนใหม่ ของเก่าทา MX-2 อยู่ พอเช็ดหมดก็จะใช้น้ำยาล้างเล็บเช็ดตามอีกที ก่อน ๆ ก็ใช้น้ำยาล้างเล็บล้าง Heatsink ที่เป็นทองแดงมันก็ไม่เห็นดำนะ แต่พอมาเป็นอันนี้มันดำเลอะ ๆ คือตัวที่ประกบ cpu ไม่ดำหรอกแต่มันจะดำส่วนที่เกิดขอบออกมาตัวครีบอะไรแบบนี้ ทำไงถึงจะเช็ดล้างให้ใหม่เอี่ยมได้ครับ ใช้พวกอะไรดี น้ำมะนาว , น้ำมะขามเปียก มันจะออกไหม ตะกี้ลองวีนอลก็ไม่ออก

เมจิกคลีน (แช่ 30 นาที เห็นผลทันตา ขันด้วยแปลงนิดหน่อย)
    เงาว๊าบบบบบ
    ขนาดทองแดงยังเงา อลูมิเนียนจะเหลือหรือ

Comment

ของผมผ้าชุบน้ำเปล่า

Comment

เล่นมาจิกคลีนเลยเหรอเนี่ย - -*

โค้กก็พอมั้ง ไม่แรงเท่าแต่ก็ใช้ได้ (แช่เสร็จแล้วอย่าเอามากินล่ะ)

Comment

เมจิคลีนนี่ ล้างห้องน้ำป่าว เคยอ่านกระทู้นึงใช้เป็ดสีฟ้า พวกอลูมิเนี่ยมกร่อนเลยอ่ะ

Comment

ครีมขัดโลหะวีนอล จะใช้ได้ป่าวนะ อลูมิเนียม

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ครีมขัดโลหะวีนอล จะใช้ได้ป่าวนะ อลูมิเนียม

ผมใช้ตามนี้ครับ เงาแว๊บเลยครับ วีนอล ที่เหลือจากการเรียน รด. มันชอบให้ขัดหัวเข็มขัดเงาๆ ไม่งั้นต้องเสีย 3 บาท ก่อนเดินเข้า ศูนย์ใหญ่ อิอิ ผ่านมาละ 3ปี

Comment

น้ำมะนาว หรือ น้ำมะขามเปียก แช่ สักสองชม แล้วเอาขึ้นมา ถูๆนิด ก็เงางามเหมือนใหม่แล้วครับ ดูจากรายการวิทยาศาสตร์เด็ก ครับ ตอน สอนน้อง เรื่อง ทำไงถ้าเครื่อง เงินเครื่องประดับ หมอง ครับ ลองใช้ดูราคาถูกแถมอุดหนุน เกษตรกรครับ

Comment

วีบอลนี่ ถ้าส่วนที่เงา ๆ ตรงกลางที่ประกบ cpu ก็คงได้ แต่ถ้าเอาไปเช็ดส่วนอื่นที่เลอะ ๆ เช่น ครีบ มันจะดำอ่ะครับ ผมอยากทำความสะอาดส่วนอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ส่วนเงา ๆ ตรงกลางที่ประกบ cpu อ่ะคับ

Comment

บรัสโขัดหัวเข็มขัดครับ ของแรง มะขามเปียกขัดให้ตายก้ไม่เงา ต้องขัดจนตายเลยละครับ

Comment

วีนอนเงาจริง แต่จะสึกครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        เมจิกคลีน (แช่ 30 นาที เห็นผลทันตา ขันด้วยแปลงนิดหน่อย)
                        เงาว๊าบบบบบ
                        ขนาดทองแดงยังเงา อลูมิเนียนจะเหลือหรือ
                        ระหว่างแช่ก็ขัดส้วมไปด้วย แหล่มที่สุดในโลก

Comment

มารายงานครับ

หลังจากที่เช็ดซิลิโคน MX-2 ตรงส่วนที่เงา ๆ ของ heatsink ไปเปื้อนส่วนครีบและส่วนอื่นที ่sink ที่มันจะออกด้าน ๆ ของ sink อลูมิเนียมตัวนี้ หลังจากใช้น้ำยาล้างเล็บ แอลกอฮอล์ วีนอลขัด มันเงาเฉพาะส่วนที่เป็นกลม ๆ เงา ๆ ของ sink เท่านั้น แต่ส่วนอื่นถ้าใช้วีนอลยิ่งดำครับ เช่น พวกครีบ หรือส่วนรอบนอกวงกลม

ลองเป๊ปซี่ ไม่เห็นผลเปลี่ยนแปลง เลยเอาน้ำมะนาวคั้นสดจัดการบีบใส่หนา ๆ พอกทิ้งไว้ 2 ชั่วโมง ลองเอานิ้วไปถู ๆ ดู คราบดำออกหมดครับ ตอนนี้สภาพเหมือนเดิมแล้ว ไ่ม่มีคราบดำ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                            ระหว่างแช่ก็ขัดส้วมไปด้วย แหล่มที่สุดในโลก
                            ยิงปืนนัดเดียวได้นก2ตัว อิอิ

Comment

ดีเลย ซิ้งดำอยู่ดี

Comment

Working...
                              X