Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ HDD มาใหม่ ทำไม คอม มองไม่เห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ HDD มาใหม่ ทำไม คอม มองไม่เห็นครับ

ตาม นั้นครับ

ในใบออสเห็นไหม

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ในใบออสเห็นไหม

ไม่เห็นครับ แต่ ผม ดูที่ DeVice Manager ก็เห็น นะครับ เลย งง

Comment

fdisk นี่เกี่ยวไหมครับ

Comment

สร้าง partition ยังท่าน

Comment

Originally posted by phob View Post
            สร้าง partition ยังท่าน
            ยังเลยครับ

Comment

ต้องสร้างก่อนนะครับ

Comment

มีโปรแกรมสร้างไหมครับ พอดีผมลอง เอา แผ่นลงวินโดวส์ใส่ น่ะ แล้ว ว่าจะลองไปสร้าง ในนั้น มัน ก้อมองไม่เห็น HDD อะ

Comment

Originally posted by apevolution View Post
                  ไม่เห็นครับ แต่ ผม ดูที่ DeVice Manager ก็เห็น นะครับ เลย งง
                  คลิกขวา ที่ไดรสีดำ แล้วเลือก create patition

Comment

คลิ๊กขวามายคอมเลือก เมเหนด เลือกดีสเมเหนดเม้น จาเหนฮาร์ดดีสลูกใหม่เปนสีดำ ๆ สร้างพาทีชั่น ตามใจท่านเลย โดยคลิ๊กขวาที่สีดำ ๆ แล้วก็เลือก ได้เยย

Comment

ได้แล้วนะครับ ขอบคุณ ทุกท่านมากๆครับ ____/|\____

Comment

Working...
                      X