Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความจริงแล้ว เหมือนว่า Barton จะแรงกว่า Venich หรือว่าแอนคิดไปเองคะ์์์์???????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความจริงแล้ว เหมือนว่า Barton จะแรงกว่า Venich หรือว่าแอนคิดไปเองคะ์์์์???????

คือว่าเอา Barton ของเพื่อนมาลองค่ะ 2500+ กะ Venich 3000+ ทำไม Barton
    บู๊ตเสร็จก่อนละคะ งงมาเลยค่ะ แปลกมาก...ทั้งๆ ที่ Venich เทคโนโลยี้ใหม่กว่า
    ปล. ระบบคล้ายๆ กัน

มันไม่เกี่ยวกับ cpu อย่างเดียวนะน้องสาว

Comment

ตอนบู๊ตเครื่องวัดกันไม่ได้หรอกคับ ต้องวัดกันตอนรันโปรแกรมว่าใครจะแรงกว่า

Comment

แรมไม่แรงมันอยู่ที่ใจครับ สำหรัผม TUNDERBIRD 1Gเครืองเอาไว้พิมพ์งาน ผมบูทไว้กว่า VANIC ผมซะอีก วิ่ง2ขีด ทะลุเข้าวินโดวเลยครับ 555

Comment

จะ Boot เร็ว ไม่เร็ว มันอยู่ที่หลายปัจจัย

Bios

HDD กี่รอบ มอเตอร์ดีสมบูรณ์ หรือไม่

RAM

CPU

ที่เจอบ่อยที่สุด เลย ก็คือ "ดวง" ครับ

Comment

Cerelon D พิมงานแรงกระฉูด P4 ยังอาย

Comment

วัดกันไม่ค่อยได้หรอกครับการเข้าวินโดว์ถ้าจะวัดกันจริงๆต้องใช้โปรแกรมรันครับง่ายๆลองรัน Photoshop 7.0 ดูครับว่าจะต่ำกว่า 3 วิมั้ยครั้งแรกถ้าต่ำกว่าก็ถือว่าแรงครับง่ายๆทั้งต้องสเปคเท่ากันนะถึงจะวัดกันด้ครับ

Comment

สำหรับ AMD แล้ว ของใหม่ ก็ไม่ได้ดีขึ้น เสมอไป หรอก จำไว้ ซะ

Comment

ปอนด์ มามะ กลับหลังคาแดงเร็ว เลิกป่วนกระทู้ได้แล้ว

Comment

เขาคงจะ Optimize Windows มาดีด้วยหรือเปล่าครับก็เลยรู้สึกว่าบู๊ตเร็วกว่า
                    Last edited by Yoshimitsu; 18 Feb 2007, 23:18:31.

Comment

อืม... ปรับแต่งวินโดวส์ดีๆ 20วิก็บูตเสร็จแล้ว

Comment

เหอๆ ของผม อ๊อฟตี้ 175 แรงนรกแตก กว่าจะบูทเข้าวินโด้ แล้วพร้อมใช้งาน ปาไป 2นาที(กว่าแอนตี้ไวรัสจะรันตัวกว่าไอ้โน้นไอ้นี่จะเสร็จ)
                        ไม่ได้เกี่ยวหรอกว่าCPUจะแรงไม่แรง มันอยู่ที่ ว่างลงโปรแกรมไว้เยอะแค่ไหน แล้ว ตอนstartup ยัดโปรแกรมไปไว้แค่ไหน

Comment

เพิ่งเห็นผู้หญิง หันมาใช้ AMD ก็คราวนี้แหละ

คนตั้งกรทู้ อยู่คณะไร เหรอ ครับ

Comment

เวงกรำนั่นแหละงับไม่เกี่ยวที่cpuเอาหัวและตัวกะหัวจัยเปงประกันได้เลยตอนบู๊ตเครื่องเนี่ย
                            Amd 64 x2 3800+
                            M2n-E
                            Rox 512/667*2
                            Spark Gf7600Gs DDR3
                            HDD 80
                            LCD 17*740N
                            เนี่ยบูตเครื่องที่5นาที
                            ยิ่งตอนรีต๊าดเครื่องแทบร้องรอหลอนเลย
                            บู๊ตเสร็จออกมาเล่นเกม FEARต่ออีกหลอนเข้าไปใหญ่
                            -*-

Comment

แฟนเก่าผมก็ชื่อแอน อยู่เชียงใหม่ด้วย

เห็นชื่อแล้วคิดถึงจัง
                              อยากจะกลับไปวันเก่าๆ
                              อยากจะมีช่วงเวลาให้เราได้แก้ตัวอีกครั้ง

Venice ต้องแรงกว่า Barton อยู่แล้วครับ

Comment

Working...
                              X