Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอมีใครรู้วิธี การติดไฟ ในเคสบ้าง คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอมีใครรู้วิธี การติดไฟ ในเคสบ้าง คับ

พอมีใครรู้วิธี การติดไฟ ในเคสบ้าง คับ

คือว่า จะติด LED เข้าไปอะคับ ไม่รู้จะต่อจากจุดไหน ไป จุดไหน บ้างคับ

ผม งงต่อ ไป ต่อมา เดี๋ยวเจ๋ง

ช่วยๆบอกหน่อย

ขอบคุณ

มันมีสวิชให้เรยอะครับ เสียบได้กับหัว 4 Pin ธรรมดาเรยอะ

Comment

มานอยู่ตรงไหนอ่า

ช่วยหน่อย งั้ฟ

Comment

ซื้อ led แบบแยกหลอดมาใส่เองเหรอครับ ถ้าซื้อสำเร็จรูป มันน่าจะใส่ไม่ลำบากขนาดนี้นะ

Comment

หรอคับ แล้ว สำเร็จ รูปราคาประมานเท่าไหร่หรอ ต้องซื้อที่พันทิพ อย่างเดียวเลยป่าว

Comment

เสียบกับหัว 4 Pin ธรรมดาเลยคับ ซื้อได้ทั่วไปคับ

Comment

ของผมหลอดไฟ ที่ติดกะ รถมอไซค์ (ขโมยจากรถลูกค้าที่ปล่อยยึดมา หุหุหุ)
              มันมีสายไฟ 2 เส้นครับ แดง กะ ดำ จับปลอกสายไฟไปพันกับหัวเสียบ 4 พินได้เลย (2 เส้น แดง กะ ดำ)
              เสียบลองดูไม่ระเบิดเป็นใช้ได้ (ล้อเล่นครับ อย่างมากก็ไม่ติด)
              ผมติดด้านบน 1 หลอด (เป็นไฟกระพริบ แดง + น้ำเงิน มีสวิตปิด-เปิด หุหุหุ เท่ซะไม่มี)
              แล้วก็ด้านล่าง 1 หลอดติดตลอดเวลา
              หิหิหิ ไม่แพงก็สวยได้ (ของฟรี) ความจริงหลอดหนึ่งไม่เกิน 50 ฿ ครับ หลอดไฟที่ติดกะรถมอไซค์

Comment

ระวังนะครับ
                ผมเคยโมเอง หลอดแบบ 6V ไปใส่ 12 ไหม้ครับ -*-

Comment

แล้วไอ 4 Pin มานอยู่ตรงไหนอะ

หาม่ายเจอ อ่า

โทษที่นะคับ ไม่รู้ จริงๆ อ่า

ช่วยบอกหน่อย

Comment

4pin ก็ที่มันออกมาจาก psu ไว้เสียบ hdd เสียบ cd-rom ไง

Comment

LED ที่มีขายแถวบ้านหม้อจะเป็นชุดสำเร็จใช้ไฟ 12 โวลท์ต่อได้เลย ถูกและดีด้วย (ดีกว่าทำเอง) มีหลายขนาดหลายสีให้เลือก มีครอบพลาสติกใสหุ้มไว้เรียบร้อย มีสาย แดง-ดำ ไว้ให้ต่อไฟ +,-
                      ไฟ 12 โวล์ได้จากหัวต่อ 4 ขาแบนๆที่เสียบ HDD.แบบ IDE โดยขั้ว + อยู่ที่สายเหลือง ส่วนขั้ว - อยู่ที่สายดำติดๆกันนั่นเอง
                      การนำ LED เป็นเม็ดๆมาต่อโดยตรงกับไฟ 12 หรือ 5 โวลท์โดยตรง หลอดขาดทันทีครับ ต้องใช้รีซิสเตอร์มาดรอปแรงดันลงก่อน จะใช้ค่าเท่าไรต้องทดลองดู เพราะ LED แต่ละสี แต่ละขนาดใช้ไฟ (Voltage ตกคร่อม) ไม่เท่ากัน

Comment

Working...
                      X