Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้เล่นGTA IV ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้เล่นGTA IV ไหวไหมครับ

Core2 Quad Q6600
    DDR2(800) 2GB. CorSair*2=4Gb
    1GB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ HIS
    MSI P35 Neo2-FR
    iCute TiTaNium 750W Pro

จะรู้ว่าเล่นได้ไม่ได้ก็ต้องไปเอาเกมส์มันมาเล่นหล่ะครับ

Comment

Originally posted by eliwodkung View Post
      จะรู้ว่าเล่นได้ไม่ได้ก็ต้องไปเอาเกมส์มันมาเล่นหล่ะครับ
      โถ่พี่ผมกำลังตัดสินใจซื้อคอมอยู่เล่นตอบซะช้วยผมได้มากเลย
      ถ้าสเปคนี้มันจะลื่นหัวแตกไหมอะ
      ผมต้องการทราบจิงๆ
      ของแบบคนกินสแนคแจ๊คอะ
      ขนมดีๆของคนมีสาระ(เลวววว)

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345085
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

ขอบคุณหะ

Comment

ได้คับ แต่ลื่นมากเปล่าไม่รุนะ แต่ลื่นกว่าเครื่องผมชัวว์

Comment

ได้ครับ ไม่ลื่นขนาดหัวแตก แต่ไม่มีกระตุกครับ spec คล้ายๆผมเลย
              เปลี่ยนเป็น 4870*2 จะแหล่มเรย

Comment

เล่นได้นะครับ แต่ขึ้นกับการปรับแต่งและ Res ที่ใช้ด้วยครับ ...

Comment

กินสเป็คโคตาระเลย เฮ้อ

Comment

ลด CPU แล้วเพื่มการ์ดจอดีกว่าครับ เป็น 4870 ไปเลย CPU เป็น E8400 ก็พอครับ ผมว่านะ
                    แต่เห็นเข้าว่า ai กิน CPU มาก เล่นเกม 2 หัวครับ ทำงาน 4 หัว ดีกว่า

Comment

ผมว่าดีแล้วนะ ที่เหลือก็คือการoc ไกลๆ รับรอง แรงงงง hd4850 1gb เล่นtexture high ไปเลยครับ ของผม512m แต่ใช้vista ก้เล่นที่high ไม่เห้นจะกระตุกตรงไหน(แต่มันแจ้งว่าใช้แรมการ์ดจอไปไป840กว่าm vista มันมีระบบแชร์แรมร่วมเลยไหว) high high 1680*1050 average ที่43เฟรม ใช้ได้นะกับ e8400 4.4ghz (อ่อ หากไม่ oc เล่นที่3.0 จะหายไปอีก5เฟรม แต่เห็นได้ชัดเลยว่าหน่วงมากตอนเล่นจริง)

Comment

Originally posted by shady View Post
                        ผมว่าดีแล้วนะ ที่เหลือก็คือการoc ไกลๆ รับรอง แรงงงง hd4850 1gb เล่นtexture high ไปเลยครับ ของผม512m แต่ใช้vista ก้เล่นที่high ไม่เห้นจะกระตุกตรงไหน(แต่มันแจ้งว่าใช้แรมการ์ดจอไปไป840กว่าm vista มันมีระบบแชร์แรมร่วมเลยไหว) high high 1680*1050 average ที่43เฟรม ใช้ได้นะกับ e8400 4.4ghz (อ่อ หากไม่ oc เล่นที่3.0 จะหายไปอีก5เฟรม แต่เห็นได้ชัดเลยว่าหน่วงมากตอนเล่นจริง)
                        e8400ได้หรอครับงั้นก็จะได้ประหยัดงบอีก2000แต่ติดอยู่ที่ว่าผมOCไม่เป็นนิซิ- -*

Comment

แต่ตอนนี้อยากจะไปสอยAMDอะดิเห็นคุณnunazaaอันดับที่22เค้าเฟรมเรทเยอะมากมาย
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345085
                          (สำหรับงบ17000นิดๆอย่างผม)
                          งบก็ไม่แพงด้วยอะแต่ไงก็สอนผมOCด้วยและกันครับไม่เป็นจิงๆ
                          จะเอาอะไรกะเด็กๆอย่าง
                          Last edited by tanawat01; 25 Dec 2008, 19:06:43.

Comment

ได้อยู่แล้วคับ

แต่ผมว่าปรับสวยๆก็ไม่ค่อยต่างกะต่ำๆนะ

Comment

Originally posted by tracked View Post
                              ลด CPU แล้วเพื่มการ์ดจอดีกว่าครับ เป็น 4870 ไปเลย CPU เป็น E8400 ก็พอครับ ผมว่านะ
                              แต่เห็นเข้าว่า ai กิน CPU มาก เล่นเกม 2 หัวครับ ทำงาน 4 หัว ดีกว่า
                              - - จะลดไงครับ ก็ราคา E8400 กับ Q6600 ราคามันก็ไกล้ๆกันเลยนิครับ

สเป็คที่ว่ามาผมว่าก็โอเคแล้ว ที่เหลือก็สุดแล้วแต่บุญแต่กรรมแล้วล่ะ

เพราะว่าภาคนี้มันกินสเป็คเหลือเกิน คงต้องภาวนารอ patch ตัวใหม่ออกมาเรื่อยๆ

Comment

Working...
                              X