Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้คอมเป็นอะไรดับเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้คอมเป็นอะไรดับเอง

ไม่รู้มันเป็นอะไรเวลาเปิดไปสักพัก(ประมาน5-8ชั่วโมง)แล้วมันชอบดับเองคับแล้วเวลาพอมันดับผมจะเปิดไหมจะต้องปิดยูพีเอสก่อนไม่งันมันจะเปิดไม่ติดว่าพี่ๆๆเซียนระบายความร้อนมาช่วยตอบทีว่ามันเกียวกับอะไรคับเป็นที่พาวเวอรหรือป่าวจ่ายไฟไม่พอหรือเป็นอยางอืนความร้อนจะอยู่ประมานที่55-75สูงสุดแล้วนะเวลาเล่นเกมp4 3.00
    คับผมเวลาเปิดไม่ได้ทำอะไรจะอยู่ประมาน55

ใครช่วยตอบที
    เพิ่มเติมอีกนิด CPU P4 3.00E 800MHz
    ความร้อนต้อนโพรอยู่ที่55ในห้องร้อน34คับผม
    Last edited by yoonadtee; 18 Feb 2007, 13:51:34. Reason: เพิมเติม

มันคงร้อนอะครับและไฟอาจจ่ายได้ไม่นิ่งในช่วงอากาศร้อนจัด

Comment

ถ้าไม่ใช่ไวรัส การดับหรือรีสตาร์ส คงต้องเล็งที่ PSU กับ ความร้อนของระบบ
      แต่ความร้อน CPU ท่าน 55 c ไม่ร้อนครับ ถ้าไม่เกิน 70 เมนบอร์ดถึงจะตัด (ดับ AUTO)
      คงต้องดูที่ PSU แล้วละมั้งครับว่ามันยังคงจ่ายใส่นิ่งดูอยู่รึปาว หรือเอาของเพื่อนมาลองเทสกับเครื่องเราดูครับ
      มันถึงเวลาพักผ่อนของ PSU เราแล้วรึยัง หุหุหุ

Comment

น่าจะเป็นเรื่องความร้อนนะครับกับพาวเวอร์ซัพพายลองถอดCPU ออกมาแล้วทาซิลิโคลนใหม่ดูนะครับบางๆ ถ้าไม่หายน่าจะเป็นที่ พาวเวอร์ซัพพายแล้วอาจจะเซื่อมได้นะครับ

Comment

Working...
        X