Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870X2 กับ 3DMark06 ขอความเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TWK. View Post
    ลาก CPU เข้าไปครับ
    แล้วความแรงจะบังเกิด เอิ๊กๆๆๆ
    ลองลากไปที่ 3.4 G แล้วนะครับ ได้คะแนนเพิ่มมาประมาณ 1,000 ครับ

Comment

ของผม E4500@2.9Ghz กับ EAH3870 DDR4
      คะเเนนรวมยังได้ 11XXX เลยครับ คะเเนน CPU ของผมได้ 25xx

CPU เดิมๆวิ่งที่ 2.2Ghz คะเเนน CPU ได้ 18xx คะเเนนรวมได้ 91xx

Comment

ตรง ATI Overdrive เปิดหรือติ๊กตรง Enable หรือยังครับ แล้วก็ Enable Crossfirex ด้วยนะครับ ให้มันใช้ 2 GPU ไม่งั้นคะแนน จะต่ำมาก ของผมใช้ Q9450 ลากไป 3.144 กลับ ลากการ์ดจอไป 878/1135 ได้คะแนน 3Dmark06 ออกมาประมาณ 16540 ผมว่าของท่านไม่ได้เปิด Crossfire แหงเลย

Comment

Originally posted by alans39 View Post
          ตรง ATI Overdrive เปิดหรือติ๊กตรง Enable หรือยังครับ แล้วก็ Enable Crossfirex ด้วยนะครับ ให้มันใช้ 2 GPU ไม่งั้นคะแนน จะต่ำมาก ของผมใช้ Q9450 ลากไป 3.144 กลับ ลากการ์ดจอไป 878/1135 ได้คะแนน 3Dmark06 ออกมาประมาณ 16540 ผมว่าของท่านไม่ได้เปิด Crossfire แหงเลย

ATI Overdrive ไม่มีครับ สงสัยเพราะต่อไฟ 6 pin 2 หัวแน่เลย ไม่ได้ต่อ 8 pin กับ 6 pin ของท่านต่อไฟแบบไหนครับ

Comment

ลองเปลี่ยน driver แล้วก็ไม่ขึ้น ดันได้คะแนนลดอีก เซ็งจิงๆ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
              ของผม E4500@2.9Ghz กับ EAH3870 DDR4
              คะเเนนรวมยังได้ 11XXX เลยครับ คะเเนน CPU ของผมได้ 25xx

CPU เดิมๆวิ่งที่ 2.2Ghz คะเเนน CPU ได้ 18xx คะเเนนรวมได้ 91xx
              สูงจังครับ

Comment

พอดีมี System ของ AMD อยู่ พลังของ CPU มากกว่าตัวของท่านเล็กน้อย
                แต่ VGA เป็น HD3850 ลากแล้ว [ซีรี่ย์ต่ำกว่า] คะแนนรวม ของ 3D2k6 จ่อท้าย HD3870 x2 อยู่รำไร

ผมว่าท่านฯ ลองติดตั้ง O/S ใหม่ให้สะอาด พร้อมติดตั้ง ATi Catalyst ใหม่ น่าจะดีกว่าเดิม ครับ...

.
                Last edited by Friday~13rd; 26 Dec 2008, 17:31:11.

Comment

อันนี้เป็นคะแนน HD3870 x2 แต่มันอยู่บน System ของ Intel
                  [บังเอิญ ผมไม่มีผลบน System ของ AMD สำหรับ VGA ตัวนี้]

CPU Score บน Intel สูงกว่า เลยได้เปรียบพอควร...

>>> ดังนั้น...ลองเปรียบเทียบดูว่าคะแนน 3D2k6 บน HD3870 x2 ของท่านฯ มันหล่นหายไปไหน...??? <<<

.
                  Last edited by Friday~13rd; 26 Dec 2008, 17:32:59.

Comment

17000-19000 มันลาก CPU ด้วยครับ แล้วที่คะแนนเยอะเข้าไม่ได้ลง CCC ครับ
                    คะแนนเลยกระฉูด

Originally posted by ammove View Post
                    ผมว่ามันน้อยเกิน นะครับสำหรับ 3870X2 ...... ที่เค้าทดสอบกันได้ระดับ 17,xxx - 19,xxx กันเลยนะครับ
                    Last edited by adtong; 26 Dec 2008, 17:43:49.

Comment

ดูของผมและกัน...

ก๊ากๆๆๆๆ

Comment

^
                        ^
                        หิหิหิ Celeron ผมแอบแซงละนะท่าน ^^

Comment

Originally posted by samza101 View Post
                          ดูของผมและกัน...

ก๊ากๆๆๆๆ

ผมว่ามันเป็นที่ CPU ครับท่านทั้งหลาย ของ AMD เทสออกมาได้น้อยเหลือเชื่อ (แต่ใช้งานก็ไม่แตกต่าง)

ของ Intel ได้คะแนน***งกันริบ (ใช้งานก็เหมือนๆกันกับ AMD)

ก็เลย งง เต็ก..

Comment

อยากได้คะแนนเยอะๆต้องเอา Intel มาลากเท่านั้นคับในเวลานี้ ลายเซ็นผม ได้ 13550 นะคับ
                            CPU Score ประมาณ 3200

Comment

ยังดีนะของคุณแค่การ์ดเดียวของผม2ยังห่วยเรย

คะแนนที่ออกมานี่ตอนไส่การ์ดแค่อันเดียว แต่พอไส่อีกอันทำCrossfire คะแนนก็ไม่ต่างกัน ทั้งที่ PCWizard ก็มองเห็นสองการ์ด เร้วการ์ดก็ทำงานด้วย เพราะแตะตัวฮีทไปป์ เร้วร้อนจี๋เลย ทั้งสองตัวนะ หรือว่า ไส่สองการ์ดไม่ทำให้คะแนนดีขึ้นแต่ช่วยให้ประมวลภาพดีขึ้น แต่ผมยังมองไม่เห็นความแตกต่างเลย เฮ้อ แล้วอีกอย่างการ์ดตัวที่สองนี่ห้ามเสียบไฟจะกี่พินก็แล้วแต่ ถ้าเสียบแล้วไม่ยอมบู๊ท ว๊ากก เลยไส่แต่แค่หัวต่อCrossfire อย่างเดียว เง้อ ป๋มทำอารายผิดเน้อออออ
                              Attached Files

Comment

กลับไปดู Biosการ์ดครับ

ผม จัดBiosใหม่ได้เท่านี้ เเต่ CPU 4G นะครับ ลองดูคะเเนนเเยกเเล้วเทียบกัน

Comment

Working...
                                X