Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Mainboard ASUS ระหว่าง 2 รุ่นนี้ให้หน่อย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Mainboard ASUS ระหว่าง 2 รุ่นนี้ให้หน่อย ครับ

ระหว่าง ASUS M2NPV-MX

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3851

กับ ASUS M2NPV-VM

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3615

เห็นราคามันต่างกันนิดเดียวตัวไหน ดีกว่า กันครับ

คือว่า อยากจะใช้ VGA On ไปก่อนน่ะ ครับ

แล้ว GF 6150 กับ 6100 บนบอร์ด มันแรงต่างกันมั๊ยครับ

อีกอย่างครับ VGA Onboard 2 ตัวนี้ พอเล่น BF2 หรือ NFS Carbon และ GTA San ได้ป่าวครับ

กะจะเอาใส่กับ Sempron 2800+ กับ DDR2 RAM 512 สองตัวน่ะครับ ช่วยรบกวนทีนะครับ

GTA อาจจะได้

Comment

เห็นราคามันต่างกันนิดเดียวตัวไหน ดีกว่า กันครับ

คือว่า อยากจะใช้ VGA On ไปก่อนน่ะ ครับ
      --------------- ตัว VM ดีกว่าครับ

แล้ว GF 6150 กับ 6100 บนบอร์ด มันแรงต่างกันมั๊ยครับ
      -----------------แรงต่างกันไม่มาก แค่ 6100 ทำให้ PCI-E 16X วิ่งแค่ 8X แต่ 6150 วิ่ง 16x เต็มครับ

อีกอย่างครับ VGA Onboard 2 ตัวนี้ พอเล่น BF2 หรือ NFS Carbon และ GTA San ได้ป่าวครับ---------------------พอได้ครับ

กะจะเอาใส่กับ Sempron 2800+ กับ DDR2 RAM 512 สองตัวน่ะครับ ช่วยรบกวนทีนะครับ
      -------------เป็นผม ผมเลือก asrock am2nf6-vsta ครับ OC ไกลกว่าด้วยครับ

Comment

ตัว VMครับ เหนือกว่าเยอะ

เป็นผมผมแนะนำVM ครับ ไม่O/c สำหรับผม ไม่แนะนำAsrockครับ

Comment

ปกติเมนบอร์ด asus รุ่นลงท้านด้วย x จะเป็นรุ่นประหยัดครับ ไม่ค่อยน่าคบหานัก อิอิ

Comment

อ่อ ครับ ขอบคุณทุกๆ คนครับ

แล้ว อย่างเกมส์ The Sims 2 น่ะ

สเปก ที่ผมว่ามา

AMD Sempron 2800+
            DDR2 RAM 512 MB Buss 667*2
            ASUS M2NPV-VM ใช้ VGA On จะเล่นได้ลื่นมั๊ยครับ

ขอโทษนะครับที่รบกวน ครับ

Comment

เล่นได้แต่ไม่รู้ว่าลื่นไหม ต้องลองดูครับ
              ผมก็ใช้อยู่

Comment

แล้ว VGA On ของบอร์ดตัวนี้ จะแรงสู้ GF FX 5200 ได้มั๊ย ครับ

Comment

ผมว่า 5200 แรงกว่านิดๆ ไม่หน่วงเครื่อง

Comment

Working...
                  X