overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 76

Thread: คือผมจะซื้อคอมใหม่ระหว่าง i7 กับ Q9550

OverclockZone Member

Default คือผมจะซื้อคอมใหม่ระหว่าง i7 กับ Q9550

ตามหัวข้อเลยครับ ตัวไหนจะคุ้มกว่ากันครับ

เอามาเล่นเกมอย่างเดียวเลย

คิดไม่ตกเรื่อง CPU อย่างเดียวเนี่ยครับ

งบ 5 หมื่น อะครับ

ถ้าใส่ i7 คือผมใส่แรมได้ 3 gb ไม่งั้น เกินงบแน่เลย T-T
    Last edited by Zunt; 25 Dec 2008 at 11:21:19. Reason: เพิ่มไรตอไร

OverclockZone Member savog_am2+'s Avatar

i7 แรงสุดฉุดไม่อยู่

ps000000
    Guest

i7 ครับ ถ้ามีตังก์

OverclockZone Member pigkapu1's Avatar

จากความคิดของผมนะ คุณต้องการเน้นไปทางเล่นเกมส์ ผมว่าเอาพวก e8400,e8600 น่าจะคุ้มกว่านะครับ เพราะเกมส์ในปัจจุบันยังไม่ค่อยรับพวก4หัวเท่าไร ตามที่ผมเข้าใจนะ ถ้าเล่นพวกนี้จะใช้ได้ดีกับพวกงานการฟฟิกสุงครับ ผมว่าลดcpuลงแล้วเอาไปเพิ่มในพวกการ์ดจอน่าจะดีกว่านะครับ แต่ถ้าจะเอาให้ได้ใน2ตัวนี้ ผมแนะนำ
    i7 ครับ

OverclockZone Member nguan08's Avatar

i7 เลยคับ ยังไง software เขาก็ต้องพัฒนาเพื่อดึงศักยภาพของ hardware อยู่แล้ว เผื่ออนาคต

i7 แล้วปลายๆปีหน้าเปลี่ยน CPU ใหม่ตอนนั้นคงเริ่มจะได้ใช้ i7 แบบเต็มที่แล้วล่ะ เพราะคิดว่าซื้อมาตอนนี้คงมีไม่กี่โปรแกรมที่จะดึง i7 มาใช้ได้เต็มสูบ

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. ถ้ามีงบ 2หมื่น สำหรับซื้อ cpu+mobo ผมเลือก i7

.. ถ้ามีงบ 2หมื่น สำหรับซื้อ cpu+mobo+ram+psu+ .. ผมไม่เลือก i7

55 เปนเหมือนผมตอนจะซื้อเลยเมื่อเดือนที่แล้วเลยคับ แต่สุดท้ายผมก็เลือก i7 เล่นของใหม่ๆไปเลยคับ ทำได้ทุกอย่างเเรงมั๊กๆ
    ปล.เครื่องเก่าผท 478 นะคับ เพราะฉะนั้นผมคิดว่าผมซื้อแล้วคุ้ม

OverclockZone Member amcrew's Avatar

i7 สิ อัพอีกทีจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดกะแรม

phob
    Guest

เล่นเกมอย่างเดียวตอนนี้คงยังไม่คุ้ม

ผมว่าอีก 2-3 ปี นู่น ถึงจะคุ้ม แต่ตอนนั้น ราคามันคงราวๆ 2 หมื่น แล้วล่ะ

เล่นเกมอย่างเดียว ใช้ E8XXX+GTX 260 หรือ 280 เล่นเกมลื่นหัวแตกแล้วครับ

แต่ถ้ามีตังเหลือใช้ก็จัดไปครับ ใช้งานอย่างอื่นแรงกว่าเห็นๆ แต่เล่นเกมดูเหมือนตอนนี้จะแย่กว่าพวก C2D เพราะ ความถี่ต่ำกว่า

Smile

Quote Originally Posted by pigkapu1 View Post
    จากความคิดของผมนะ คุณต้องการเน้นไปทางเล่นเกมส์ ผมว่าเอาพวก e8400,e8600 น่าจะคุ้มกว่านะครับ เพราะเกมส์ในปัจจุบันยังไม่ค่อยรับพวก4หัวเท่าไร ตามที่ผมเข้าใจนะ ถ้าเล่นพวกนี้จะใช้ได้ดีกับพวกงานการฟฟิกสุงครับ ผมว่าลดcpuลงแล้วเอาไปเพิ่มในพวกการ์ดจอน่าจะดีกว่านะครับ แต่ถ้าจะเอาให้ได้ใน2ตัวนี้ ผมแนะนำ
    i7 ครับ
    จริงครับ คืิอ cpu แีรงมากเกินไป มันก็ไม่ได้มีผลชัดเท่าการ์ดจอแรงครับ เก็บเงินไว้อัพเกรดดีกว่า ซื้อแพงๆ ไป ไม่นานก็ตกรุ่น ผมคนนึงล่ะ งบ 5 หมื่น ตอน PentiumD ออกใหม่ๆ เข็ดเลย -*- 555+

OverclockZone Member mooommim's Avatar

ครับดีใจด้วยครับที่ได้คอมใหม่

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

i7 ไปเลย

OverclockZone Member hurahara's Avatar

50kเอาi7ไปเลยคับเวลาถึงช่วงเขานิยมกันก็จะได้อัฟเอาทีละอย่างไม่ต้องไปเปลี่ยนทั้งชุด

OverclockZone Member ko..'s Avatar

i7 ด้วยครับ
    ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมเห็นสำหรับ i7 ตอนนี้ก็คือเมนบอร์ดมีแต่ X58 ซึ่งเอาจริงๆค่อนข้างเกินความจำเป็นเพราะคงมีไม่กี่คนที่ใช้การ์ดจอ 3 ตัวครับ เพราะฉะนั้นอาจจะรออีกซักพักให้บอร์ดรุ่นกลางๆออกมาก็ได้ครับ

OverclockZone Member vankung's Avatar

i7 ราคาแพง ความถี่ต่ำ อุปกรณ์ที่ใช้ด้วยแพง กว่าจะนิยมใช้ก็มีรุ่นดีกว่านี้ราคาถูกกว่านี้ออกมามากมาย เงินเหลือกินเหลือใช้ก็ซื้อไปเหอะ เอามาเล่นเกมใช้คุ้มถึง30%หรือเปล่า คิดเอาเองถ้าบ้านรวยมีเงินถุงเงินถัง หรือเงินหามาเองได้เงินเยอะก็ซื้อเป็นของขวัญตัวเอง แต่ถ้าไม่ใช่คิดว่ายังไม่จำเป็นก็ซื้อธรรมดาไปก่อน แรงกว่าด้วยธรรมดาตอนนี้30kอนาคตอัพอีก30k กับจะซัดตอนนี้50-60kก็ตามใจ

OverclockZone Member Macro's Avatar

i7 ไปเลยขอรับ

เมื่อก่อนผมประกอบคอมพ์ P 1.8A หมดไปชุด 4หมื่นบาท ตอนนี้แทบยกให้เค้าฟรีแล้ว แต่ก็ยังไม่เสียดาย
    เราซื้อไปใช้จริงๆ มีแต่คุ้มกับคุ้มขอรับ

ว่าแต่ซื้อแล้วอย่าลืมเอามาอวดล่ะ แบบว่าอยากเห็น ^^

ชุดใหม่ผมก็ว่าจะ i7 เพียงแค่รอ m/b ราคากลางๆออกมาก่อนเท่านั้นล่ะ

OverclockZone Member HunterCPU's Avatar

Quote Originally Posted by Trust_no1 View Post
    จริงครับ คืิอ cpu แีรงมากเกินไป มันก็ไม่ได้มีผลชัดเท่าการ์ดจอแรงครับ เก็บเงินไว้อัพเกรดดีกว่า ซื้อแพงๆ ไป ไม่นานก็ตกรุ่น ผมคนนึงล่ะ งบ 5 หมื่น ตอน PentiumD ออกใหม่ๆ เข็ดเลย -*- 555+

พี่ตูนเรียกเจ็บจนวันนี้

OverclockZone Member hk2022's Avatar

Q9550 ตอนนี้ไม่คุ้มแล้วหรอ ฮะ

กำลังตัดสินใจอยุ่ว่าจะรอ mb ราคากลางๆออกมาดีหรือปล่าวอ่ะคับเนี่ย ตอนนี้ ของ i7

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks