Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ กฏใหม่สำหรับห้อง Most Wanted ไม่อยากกระทู้หาย ต้องอ่าน (2017) +++++

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Mod ] +++++ กฏใหม่สำหรับห้อง Most Wanted ไม่อยากกระทู้หาย ต้องอ่าน (2017) +++++

กฏใหม่
    1.อนุญาติให้สมาชิกสามารถโพสข้อความร้องเรียน ทั้งเหตุการณ์ภายในเวป Overclockzone และจากเวปอื่น(มีหลายท่านขอร้องมา เพราะไม่รู้จะไปโพสร้องเรียนที่ใหน)
    2.การโพส ต้องมีรายละเอียดชัดเจน ลักษณะการถูกโกง กระทู้ต้นเรื่อง พร้อมมีใบแจ้งความ

กระทู้หาย โดนลบ...??
    1.โพสลอยๆ โดยไม่มีหลักฐาน กระทู้ต้นเรื่อง ใบแจ้งความ
    2.โพสหลายห้อง
    3.ใช้ข้อความไม่สุภาพ

สาเหตุที่ต้องลบ
    1.การโพสโดยไม่มีหลักฐานยืนยัน ถือเป็นการใส่ร้าย ซึ่งจะสร้างความเสียหายกับบุคคลอื่นอย่างมาก และมีความผิดในทางกฏหมาย
    2.ห้อง Most Wanted ไม่ใช่เวที ที่จะมาโพสข้อความโจมตีใคร
    3.การโพสประจาน เพื่อหวังจะได้รับเงินคืนเมื่อถูกโกง โดยที่ไม่แจ้งความ เป็นการเปิดโอกาสให้คนร้ายไปโกงคนอื่นต่อ เพื่อเอาเงินมาคืนท่าน

จากใจ Admin
    1.แจ้งความมันยากขนาดนั้นเลยเหรอคับ มีแต่คนอ้างว่าไม่มีเวลา
    2.แนะนำให้ลงทะเบียน Verify Member เพื่อการซื้อขายที่ปลอยภัยคับ
    3.พยามเขียนให้กระชับที่สุด เพราะรู้ว่าคนไทยอ่านหนังสือเยอะๆแล้วเหนื่อยคับ

Comment

เรียนเเจ้ง Admnที่เคารพนิดครับ
      ณ.ขณะ การที่เข้าเเจ้งความเรื่องเกี่บวกับการโดนโกง ทาง internet เเจ้งยากจริงๆครับ เเละเข้าเเจ้งเเต่ละครั้งเสียไปเป็นวันๆ ถึงตอนนี้ผมยังเเจ้งไม่ได้เลยครับ ไม้เหมือนเเต่ก่อนเเล้ว ท่านฯลฯที่เคยทำคดึให้ ก็ย้ายเข้าบก.ใหญ่ รอเกษียญหมดเเล้ว ประเดินคือ ร้อยเวร จะมองยอดเงินที่โดนโกงน้อย ไม่คุ้มกับค่าทำสำนวน เเละค่าไปดำเนินการศาล ผมยังมองว่าเค้าจบเศรษศาสตร์มาหรือป่าว
      *** เป็นเรืองจริงที่เกิดขี้นที่สน.ประเวศ ***

ทั้งนี้ พีึ่งพาหรือเรืียกร้อยเเห่หระเชิง ไม่ได้เเล้วครับ ต้องดูเเลตัวเองครับ สังคมนี้มันเริ่มอยุ่ยาก ครับ ขอบคุณครับ

Sent from my SM-N910C using Tapatalk

Comment

Originally posted by jonathan13 View Post
        เรียนเเจ้ง Admnที่เคารพนิดครับ
        ณ.ขณะ การที่เข้าเเจ้งความเรื่องเกี่บวกับการโดนโกง ทาง internet เเจ้งยากจริงๆครับ เเละเข้าเเจ้งเเต่ละครั้งเสียไปเป็นวันๆ ถึงตอนนี้ผมยังเเจ้งไม่ได้เลยครับ ไม้เหมือนเเต่ก่อนเเล้ว ท่านฯลฯที่เคยทำคดึให้ ก็ย้ายเข้าบก.ใหญ่ รอเกษียญหมดเเล้ว ประเดินคือ ร้อยเวร จะมองยอดเงินที่โดนโกงน้อย ไม่คุ้มกับค่าทำสำนวน เเละค่าไปดำเนินการศาล ผมยังมองว่าเค้าจบเศรษศาสตร์มาหรือป่าว
        *** เป็นเรืองจริงที่เกิดขี้นที่สน.ประเวศ ***

ทั้งนี้ พีึ่งพาหรือเรืียกร้อยเเห่หระเชิง ไม่ได้เเล้วครับ ต้องดูเเลตัวเองครับ สังคมนี้มันเริ่มอยุ่ยาก ครับ ขอบคุณครับ

Sent from my SM-N910C using Tapatalk
        ทำไมแอดมินไม่ตอบเค้าหน่อยครับ จะ2ปีแล้ว

Comment

รับทราบครับ

Comment

Working...
          X