Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีทำความสะอาด และ ดูแลรักษาจอ LCD หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีทำความสะอาด และ ดูแลรักษาจอ LCD หน่อยครับ

ตอนนี้ จอ LCD ที่บ้านฝุ่นจับนั้นมหาสารมากครับกะว่าจะทำความสะอาดมันสักหน่อย
    แต่ไม่แน่ใจว่าจะทำความสะอาดมันยังงัยให้ถูกวิธี ๆ นะครับ และก็อยากทราบวิธีการ
    ดูแลรักษาให้มันอยู่กับเรานาน ๆ นะครับ

*************ขอบคุณครับ***********

หาแปรงมาปัดฝุ่นก่อนครับ แล้วค่อยหาผ้าชุบน้ำบิดพอ หมาดๆๆ มาเช็ดตัวจอ(ไม่ใช่ หน้าจอนะครับ)
    แล้วก็เอาน้ำยาสำหรับเช็ดจอ LCD หรือ กระดาษชนิดพิเศษ มาเช็ดหน้าจออีกที่ พวกนี้มีขาย ไม่เกิน 300 อ่าครับ

Comment

แล้วฝุ่นที่ติดกับหน้าจอ นี่เอาไม้ปัดขนไก่ปัดทำความสะอาดก่อนได้ไหมครับ

Comment

อย่าเอานิ้วไปจิ้มมันแรงๆนะ

Comment

ผ้าใยไมโครไฟเบอร์ของ 3M เลยครับ ใช้เช็ดหน้าจอ

ชุบน้ำ แล้วบิดให้หมาดที่สุด เช็ดเบาๆบนผิวจอ LCD

Comment

มือครับผมเอามือลูบ

Comment

Working...
            X