Announcement

Collapse
No announcement yet.

Subwoofer Boston Acountis SoundWare XS 2.1 เสียครับ ซ่อมคุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Subwoofer Boston Acountis SoundWare XS 2.1 เสียครับ ซ่อมคุ้มไหมครับ

ผมใช้ ลำโพง Boston Acountis SoundWare XS 2.1 เครื่องศูนย์ไทยครับ อาการคือ อยู่ดีๆมันก็ไม่ดัง ผมต่อเเบบ optical เเละ สายขาวเเดง คู่กันใช้กับคอมตั้งโต๊ะ เลยค่อยๆไล่ดู เจอว่า ปัญหาอยู่ที่ Subwoofer ไม่ดังเลย เเต่ลำโพงลูกเต๋าทั้งสองข้างดังปกติ ตัว Sub ไฟเข้านะครับ ลองสลับ ลำโพงลูกเต๋ากับ Subตัวอื่นก็ดัง เเต่พอลองเอา Sub ของ Boston ไปลองสลับกับลำโพงคุ่อื่น ไม่ดังเลยครับ พังโดนไม่ทราบสาเหตุครับ ใช้งานมาประมาณ 2 ปี ไม่ได้เปิดดังด้วย ถ้าเอาไปซ่อมจะคุ้มไหมครับ ยังเสียดายรุ่นนี้อยู่ครับ ใช้ได้ไม่นานเลย

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ อยกาทราบอะไรเพิ่มเติมบอกได้นะครับ ขอบคุณครับ

ลำโพงระดับนั้นซ่อมคุ้มอยู่ล่ะคับ ( ขึ้นอยู่กับค่าซ่อม )

แต่ปัญหาคือจะซ่อมที่ใหนมากกว่า

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      ลำโพงระดับนั้นซ่อมคุ้มอยู่ล่ะคับ ( ขึ้นอยู่กับค่าซ่อม )

แต่ปัญหาคือจะซ่อมที่ใหนมากกว่า
      ผมก็ลองสลับๆไปมาอยู่อีกรอบ น่าจะเป็นปัญหาที่ ตัวซัฟจริงๆ ไม่รุ้จุดไหน สลับสายไฟ สลับสาย ดำ-เเดง ก็ไม่มีเสียงเลย งงมาก ไม่มีอาการอะไรล่วงหน้าเลย ผมสะดวกเเถวฟอจูนรัชดาอะครับ พอมีร้านไหนเเถวนั้นเเนะนำบ้างไหมครับ

Comment

ถ้าไม่ซ่อมขอซื้อรีโมทย์ต่อครับ ของผมหาย

Comment

Working...
        X