Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องVistaเห็นแรม2.8ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องVistaเห็นแรม2.8ครับ

ในdxdiagมันเห็น2814MB ครับแต่ในCPU-Z เห็นเต็ม 6144MB ครับ
    มีวิธีแก้หลือปล่าวครับ

ลงรูปไม่ได้อะ

32 bit ใช่ไหมครับ
    ถ้า 32 bit ก้ปกติครับ

Comment

Originally posted by mikisung View Post
      32 bit ใช่ไหมครับ
      ถ้า 32 bit ก้ปกติครับ
      อืมมม ขอบคุณกาบบบ

Comment

RAM ท่าน 6 GB เหรอครับ

น่าจะเห็น 2GB 3 แผง ?

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
          RAM ท่าน 6 GB เหรอครับ

น่าจะเห็น 2GB 3 แผง ?
          ผมลองเดาดูนะ แรมของเค้าน่าจะเหมือนผม
          2*2*1*1=6Gb

ซื้อ4Gbมาตอนหลังเพราะถุก

Comment

แต่เห็นแค่ 2.8 นี่แสดงว่า device เยอะมากเลยสินะ เครื่องผมเห็นถึง 3.5GB

Comment

แล้วประสิทธิภาพ ละ
              แบบว่า ใส่ไป 6g แต่เห็นแค่ 3g มันจะได้ ประสิทธิภาพการทำงาน 6g ไหม

Comment

ประสิทธิภาพ ได้เท่าที่เห็นใน Task Manager ครับ

Comment

Originally posted by mikisung View Post
                  ผมลองเดาดูนะ แรมของเค้าน่าจะเหมือนผม
                  2*2*1*1=6Gb

ซื้อ4Gbมาตอนหลังเพราะถุก
                  ถูกต้องเลยครับ

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                    ประสิทธิภาพ ได้เท่าที่เห็นใน Task Manager ครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

อยากเห็น และ ใช้งานไดเทั้งหมดที่ใส่
                      หา วินโดวส์ 64-bit มาลองลงดู (XP หรือ Vista ก็ได้)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        อยากเห็น และ ใช้งานไดเทั้งหมดที่ใส่
                        หา วินโดวส์ 64-bit มาลองลงดู (XP หรือ Vista ก็ได้)
                        ขอบคุณครับผม จะลองดูครับ แต่ซื้อ32bit มาตังหมดและ

Comment

โอ้ ใช้ถึงป่าวเนี่ย 6G แต่เป็นผมคงไม่ถึง

Comment

Working...
                          X