Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้เม้าส์ดีๆสักตัวค่ะ ขอเป็น Laser แนะนำทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by darkface View Post
    รูปงามนามเพราะ สนใจจะกิ๊กกันไหมจ๊ะ

ไอ่เรื่องเมาส์เราไม่ถนัดเพราะแค่ไม่เจ๊งก็พอ ใช้ตัว 200 กว่าเองง่ะ ไปลงอย่างอื่นหมดละ
    ทำเสียบรรยากาสหมกเลยท่าน

Comment

Originally posted by slate View Post
      ทำเสียบรรยากาสหมกเลยท่าน
      กำ คนมันหน้าด้านทำไงได้

Comment

กระทู้นี้เห็นมีขายครับ ดูตัวเล็กเหมาะกับมือผู้หญิง แต่ก็นะเกินงบไปเยอะอ่ะคับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=314874

Comment

เห็นบางยี่ห้อ 800-900 เจ๋งๆก็มี แต่จำไม่ได้ กำ

แต่ที่ด้านบนบอกผมว่าถ้างบถึงก็สอยเหอะ ส่วนผมไม่ไหวเอาไปผลาญอย่างอื่นก่อนดีกว่า

Comment

ซื้อ Razer ตัวเล็กสีชมพูสิ เหมาะกับคุณน้องดีนะ ยังอยากซื้อให้เลยเนี้ย

Comment

ขอยกเลิก เห็นคอมเมนต์ท่าน erip ดูแล้วไม่น่าจะเวิร์ค
              Last edited by slate; 27 Dec 2008, 03:01:34.

Comment

จับมาหมดละ

Laser

Laser 3G

Infared

Infared 3G

สรุปว่า ไอ้ตัว Infared 3G น่ะ แม่นกว่า Laser อีก และไม่ต่างจาก Laser 3G (Lachesis)

ปล. งานที่คุณทำไม่เห็นต้องใช้ขนาดนั้น
                Last edited by Toffeecheese; 27 Dec 2008, 02:28:30.

Comment

laser ของ logitech รุ่นล่างๆ น่าจะ v150 มั้ง ไม่น่าเกิน 1000 คัรบ แต่ไม่แน่ใจนะ..

อีกทางเลือกก็ dell laser mouse ผมก็ใช้อยู่ ซื้อในห้อง IT Market นั่นแหละ ก็พอใช้ได้นะ ถ้าเทียบกับราคา แต่ประสิทธิภาพไม่ค่อยดีตรงที่ไม่มี driver ให้ปรับปุ่มคลิกซ้ายขวา แย่ตรงนี้.. แต่ถูก 690 มั้ง

และก็ยังไงก็ต้องหา mouse pad สำหรับ mouse optical/laser ใช้ด้วยนะครับ

Comment

เอิ๊กๆ Microsoft SideWinder ใช้อยู่น่ะ แว่มมาก!!

ถูกใจที่สุดในบรรดาเม้าส์ที่มีในคลังแสง

เอาเป็นว่า ถึงกะเก็บ Razer ราเชซิส กะ Logitech เข้ากรุไปเลย...

Comment

น้องเค้าเอาเม้าส์ เลเซอร์ ยี่ห้ออื่นมายังไงเนี่ย
                      555+ ขำๆน่ะ

Comment

เอาลิงค์เมาท์มาฝากครับ http://www.synnex.co.th/html/product...ries/index.asp เลือกที่ input device นะครับ

Comment

ได้แล้วค่ะ
                          พี่ซื้อ Nortek มาใช้ตัวนึง ใหญ่มากๆ จับไม่ถนัดมือเลย
                          ก็เลยกลับไปใช้ Optical ตัวเดิมค่ะ

ปล. 5 ทุ่มละ ไปนอนละ ราตรีสวัสค่ะ

Comment

กำลังมาบอกเลยห้อง IT มีขายของ dell สุดยอดมากๆ ราคาก้อถูกมากๆด้วย ตรงตามสเปกที่ต้องการ ลองหาๆดูนะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                              ได้แล้วค่ะ
                              พี่ซื้อ Nortek มาใช้ตัวนึง ใหญ่มากๆ จับไม่ถนัดมือเลย
                              ก็เลยกลับไปใช้ Optical ตัวเดิมค่ะ

ปล. 5 ทุ่มละ ไปนอนละ ราตรีสวัสค่ะ
                              เพิ่งเข้ามาเห็น น้องรินทร์บอกราตรีสวัสก่อนนอนเราด้วย (ถึงจะคิดไปเองแต่ก็ปลื้ม)

Comment

เม้าส์ยี่ห้อ acer เป็นแบบ laser นะครับ ไม่ใช่แบบ optical ข้อดีของเม้าส์ laser คือมีความละเอียดสูงสามารถใช้ได้ทุกผืนผิวไม่ว่าจะเป ็นกระจก , ไม้ , วัสดุสะท้อนแสง , หรือพื้นโต๊ะคอมพิวเตอร์สีดำๆทึมๆ ก็สามารถใช้ได้โดยที่ไม่ต้องใช้แผ่นรองเม้าส์

http://image.ohozaa.com/show.php?id=...dbc3eb32b241c4
                                Last edited by goroger; 31 Dec 2008, 09:08:51.

Comment

Working...
                                X