Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง OC Memory VGA หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง OC Memory VGA หน่อยครับ

ผมมีการ์จอรุ่นเดียวกันอยู่สองตัว

ตัวนึง OC Memory ได้ถึง 800 กว่า

อีกตัวนึง OC Memory ได้ไม่เกิน 600

ไม่ทราบว่าการ์ดจอมีปัญหาหรือไม่ครับ หรือมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ

ถึงจะเป็นรุ่นเดียวกัน แต่ก็ไม่แน่ว่าข้างในจะเหมือนกัน

คงต้องถอดกันดูถึงเครื่องในเลยล่ะครับ อย่างน้อยถ้าเห็นเครื่องในแล้วก็พอทำใจได้ระดับหนึ่งแล้วว่าทำไมถึงไปได้ไม่เท่ากัน

Comment

ความสามารถการ oc การ์ดแต่ละใบไม่เท่ากันอยู่แล้วละ ปกติ

Comment

CPU รุ่นเดียวกันยังลากได้ไม่เท่ากันทุกตัวเลยครับ
        ส่วนการ์ดจอถ้าต่างกันมากน่าจะเป็น vram คนล่ะค่าย

Comment

Working...
        X