overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ขอรายละเอียดของ iphone 3G ที่ ture เอาเข้ามาหน่อยครับ

OverclockZone Member cOKeZeroO's Avatar

Default ขอรายละเอียดของ iphone 3G ที่ ture เอาเข้ามาหน่อยครับ

คือ ผมกำลังมีปัญหากับเพื่อนมันมากเรื่องนี้ คือ ที่ ทูล เอาเข้ามาอ่าครับ เถียงกันตรงรายละเอียด
    คือ เครื่อง 16G 10499 บาท แล้วเราต้องทำแพ็กเตจ ของเค้าใช้ไหมครับแล้ว แล้วเราก็เลือกแพ๊กเตจเอา โดยจ่ายเป็นเดือน หรือจ่ายทีเดี่ยว หรือยังไงครับ ช่วยอธิบายให้กระจ่างที หรือยังไงครับ

ผู้รู้บอกทีครับ

เว็ป http://www.truemove.com/iphone/tha/index.htm

ขอบคุรครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

อ่านเค้ามาอีกต่อนะ ทำสัญารายเดือนนานเป็นปี
    รวมค่าใช้จ่ายแล้วซื้อเลยคุ้มกว่า

โทรถามละ
    ตัว8กิ๊ก แบบจ่ายสด7000 ทำสัญญา24เดือน เดือนละ1100มั้ง
    รวมค่าใช้จ่าย2ปี 37000
    ไอ้เวร หมกเม็ดอีกแล้วตามไสตล์ตระกูลนี้เลย
    Last edited by -SaMmY-; 26 Dec 2008 at 01:39:17.

OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

แพงงิ้

OverclockZone Member champ_lfc's Avatar

เศรษบกิจแบบนี้ ยังทำแฟน i-phone กันได้ลงคอ
    ส่วนผมไม่เดือดร้อนแน่นอนเพราะใช้เครื่องละ 3000 ก็คุ้มแล้วล่ะ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

Quote Originally Posted by -SaMmY- View Post
    อ่านเค้ามาอีกต่อนะ ทำสัญารายเดือนนานเป็นปี
    รวมค่าใช้จ่ายแล้วซื้อเลยคุ้มกว่า

โทรถามละ
    ตัว8กิ๊ก แบบจ่ายสด7000 ทำสัญญา24เดือน เดือนละ1100มั้ง
    รวมค่าใช้จ่าย2ปี 37000
    ไอ้เวร หมกเม็ดอีกแล้วตามไสตล์ตระกูลนี้เลย
    ใช่ผมว่า แรงไปนะ

37000นี่ ไปซื้อ 16gb สบายๆ เกือบ 2เครื่อง

มีใครเผลอไปซื้อไม๊เนี้ย แพคเกจแพงมากๆๆ

OverclockZone Member NaFaIlpEeToO's Avatar

รายละเอียดเป็นแบบนี้ค่ะ
    จะสมมุติเป็นเคสนะคะ เช่นคุณต้องการซื้อแบบ 8G แล้วจะใช้เพคเกจซิลเวอร์ (1399บาท/เดือน)
    ในวันงานคุณก็ต้องนำเงินไปทั้งหมด 2 ส่วน 1.ค่าเครื่อง iphone 8G 6999บาท
    2.ค่าเพคเกจแบบซิลเวอร์ 1399 บาท
    รวม 2 ส่วนเป็นเงิน 8398 บาท ซึ่งถ้ารวมเงินที่คุณจะต้องจ่ายเพื่อโทรศัพท์เครื่องนี้หลังครบ24เดือนจะเท่ากับ
    1399*24 = 33576 บาท+ค่าเครื่องที่จ่ายตอนแรก 6999 จะเท่ากับ 40575
    บาท

อีกข้อนึงคือตอนที่เราจะชำระค่าแพคเกจ ต้องชำระผ่านบัตรเครดิตธนาคาร กรุงเทพ หรือกสิกร เท่านั้น

OverclockZone Member

งงอ่ะทำไมต้อง24เดือนแล้วหลังจาก24เดือนต้องจ่ายต่อป่ะ

OverclockZone Member NaFaIlpEeToO's Avatar

หลังจาก 24 เดือนที่เราผ่อนค่าเครื่องหมดถ้าจะใช้ต่อก็เหลือแต่ค่าบริการอย่างเดียวที่ต้องจ่าย

ค่าเครื่องมันเท่าไร่อ่ะครับแล้วค่าบริการหลังจ่ายค่าเครื่องหมดเดือนละเท่าไร่

OverclockZone Member Alpha1's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิลด์

จ่ายค่าแพคเกจ1399 มานสามารถโทรได้เท่าไหร่อ่ะ

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

อย่าลืม +VAT ด้วยนะครับ ถ้าใช้เพลททินั่มตกห้าหมื่นกว่าบาทกันเลยทีเดียว ใช้เครื่องหิ้วดีกว่ามั้ยไม่ต้องติดสัญญาทาสด้วย ติดสัญญา 2 ปีเครื่องรับประกันปีเดียว ระหว่างนี้หากเครื่องเสียผู้ใช้บริการเป็นคนออกค่าซ่อม(แล้วจะเรียกว่ารับประกันตรงไหน) สัญญาเป็นแบบ เช่า-ซื้อ ทรูมีสิทธิ์เรียกเครื่องคืนเมื่อไรก็ได้โดยจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้า(เหอะๆ) เท่าที่อ่านมาคร่าวๆสัญญาแทบทุกข้อผู้ซื้อมีแต่เสียกับเสียครับ แถมถ้าเอาเครื่องไปทำเจลเบรก(ณ ตอนนี้ iPhone 3G ยังทำไม่ได้) ประกันเครื่องจะขาดทันทีไม่ว่าจะทำกลับไปเป็นเหมือนเดิมคืนหรือไม่ ลองเข้าไปหาข้อมูลเพิ่มที่นี่ครับ www.siampod.com มีคนด่ามากกว่ามีคนชม

OverclockZone Member maxmagod's Avatar
    อ้อมน้อย บางใหญ่ บางแค ปิ่นเกล้า

ขอแนะนำนะครับ เห็นคนที่ไปจองบอกว่า ต้องมีวงเงินในบัตรเครดิต เท่าตัวราคา iphone ที่รวมแล้ว หรือราคาตัวเครื่องทั้งหมดนั้นแหละครับ ประมาณเกือบๆ 40000 และทางผู้ขายจะกักเงินส่วนนั้นไว้ ไม่ให้ใช้เลยเปรียบเสมือน ว่ามีเงินแต่ใช้ไม่ได้ -*- อยากรู้ใครเป็นคนคิด ทำไปได้

รอเดือนเมษาปีหน้าครับ ais จะทำการขยายให้กรุงเทพใช้ 3G ได้ทั้งกรุงเทพแล้วจะมีโปรโมชั่น Iphone 3g มาด้วยครับ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

เครื่องหิ้วดีกว่า

ถ้าจะขายไม่ออกแน่ๆ ทำไปได้

OverclockZone Member Ryuma's Avatar

Iphone 3G Jailbreak ได้นานแล้วครับ เค้าเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้ว ที่ยังทำไม่ได้มีอยู่แค่รุ่นเดียวคือ Touch gen2 เป็นเครื่องที่ออกแบบมาโดยใช้พิ้นฐานที่ต่างกับ Ipone 3G และ 2G และTouch gen1 เลยยัง jailbreak ไม่ได้

OverclockZone Member arito's Avatar

ขอตอบสั้นๆนะคับ

"คนที่ซื้อนี่ต้องมีเงินอย่างเดียวไม่ได้ ต้อง...ด้วยครับ"

กว่าจะจ่ายครบ 24เดือน คุณจะได้ iphone มาใช้ในราคาโดยรวมแล้ว 4-6หมื่นบาท

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ใครใช้เครื่องของ True นี้แบบ สุดๆเลยครับ มันแพงกว่าเครื่องหิ้วเป็นหมื่นเลยหล่ะ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

Quote Originally Posted by Alpha1 View Post
    จ่ายค่าแพคเกจ1399 มานสามารถโทรได้เท่าไหร่อ่ะ

รู้สึกจะ 300 นาทีครับ

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

Quote Originally Posted by Ryuma View Post
    Iphone 3G Jailbreak ได้นานแล้วครับ เค้าเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้ว ที่ยังทำไม่ได้มีอยู่แค่รุ่นเดียวคือ Touch gen2 เป็นเครื่องที่ออกแบบมาโดยใช้พิ้นฐานที่ต่างกับ Ipone 3G และ 2G และTouch gen1 เลยยัง jailbreak ไม่ได้
    มั่วแล้วครับ

iPhone 3G เพิ่ง Jailbreak ได้เมื่อวานนี้เองครับ ศึุกษาข้อมูลก่อนเอามาบอกก็ดีนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks