Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยซื้อsinkมาแล้วใส่ไม่ได้ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยซื้อsinkมาแล้วใส่ไม่ได้ป่ะครับ

ผมอยากรู้ว่ามีใครเคยซื้อsinkมาแล้วใส่ไม่ได้มั๊ย
    แบบว่าใส่แล้วชนแรม ซัพพลาย หรืออุปกรณ์อื่นๆในบอร์ด(ไม่นับเคสนะครับ)
    แล้วเราจะรู้ได้ไงอ่ะครับว่าsinkรุ่นไหนบ้างที่ใส่บอร์ดของเราแล้วไม่ชน

ผมไม่เคยนะ แต่เพื่อนผมบอกว่ามันเคย ซวยโคตร ต้องเอาไปเปลี่ยน อิอิ ยังดีที่ร้านให้เปลี่ยน

อืมแล้วจะดูได้ไงนะ สงสัยต้องกะๆเอาอะ ตัวผมเองก็ไม่ได้ clock อะไรแรงๆๆ จนต้องใช้ซิงอันใหญ่ๆซะด้วย

Comment

ทำไมจะไม่เคย Orochi ไง ชน psu ซื้อบ่ายขายเย็น มันส์จริง ๆ

Comment

เลี้ยงน้ำครับ ไม่มีติดเเน่นอน นอนเเน่ อิอิอิอิอิ

Comment

เคย ติดเต็มๆ เลย
          ซิงค์ด้านหลังเมนบอร์ดตัว CPU

Comment

Working...
          X