Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับ กับเรื่องเนตบ้านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับ กับเรื่องเนตบ้านๆ

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ

คือผมมีปัญหากับการต่อเนตเข้าโน๊ตบุตผมนะครับ
    คือผมจะต่อเนตเข้าโน๊ตบุคแบบใช้สายเสียบเข้านะครับ พอดีไปขอใช้ที่บ้านเพื่อน แต่พอเสียบเข้าไปแล้ว ตรงมุมขวาล่างมันก็จะมีรูปคอมเล็กๆ ขึ้นมา มีไฟกระพริบๆ แต่พอผมเปิดหน้าเว็ป ทำไมมันกลับเข้าเนตไม่ได้เลยอะครับ ผมต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับ แต่ผมใช้ไวโอเรตที่ทำงานมันเข้าได้นะครับ วานผู้รู้บอกผมทีครับ กำลังมึนเลย พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ..

เกี่ยวกับ proxy ป่าวอะ ลองไปปิดดู

Comment

มีใครพอจะบอกได้อีกไหมครับ

Comment

Originally posted by loverypan View Post
        ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ

คือผมมีปัญหากับการต่อเนตเข้าโน๊ตบุตผมนะครับ
        คือผมจะต่อเนตเข้าโน๊ตบุคแบบใช้สายเสียบเข้านะครับ พอดีไปขอใช้ที่บ้านเพื่อน แต่พอเสียบเข้าไปแล้ว ตรงมุมขวาล่างมันก็จะมีรูปคอมเล็กๆ ขึ้นมา มีไฟกระพริบๆ แต่พอผมเปิดหน้าเว็ป ทำไมมันกลับเข้าเนตไม่ได้เลยอะครับ ผมต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับ แต่ผมใช้ไวโอเรตที่ทำงานมันเข้าได้นะครับ วานผู้รู้บอกผมทีครับ กำลังมึนเลย พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ..
        ไป FIG IP ใว้หรือป่าวครับลองOBTAIN IP ดูครับเพราะหาก FIG ใว้แล้วมันจะไม่สามารถใช้ได้อาจเนื่องมากจาก IP คนละ ชุดกันครับ

Comment

เด๋วกลับถึงบ้าน จะลองทำดูครับ

Comment

ไม่มีใครตอบได้เลยเหรอครับ

Comment

ขอดูรูปหน่อยครับ

Comment

Originally posted by loverypan View Post
                ไม่มีใครตอบได้เลยเหรอครับ
                คุณต้องบอกข้อมูลมากกว่านี้เช่นเอารูปที่ทำการชื่อต่อ มาดูและสภาพแวดล้อมทั้งหมดมาดูมันจะอธิบายได้ง่ายครับ

Comment

ตอนนี้นยังไม่ค่อยว่างครับ อาจจะตั้งกระทู้ใหม่แล้วจะฝากรูปให้ด้วยครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

Working...
                  X