Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง2.0จะสู้2.1ได้ไหมครับเน้นฟังเพลงอย่างเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง2.0จะสู้2.1ได้ไหมครับเน้นฟังเพลงอย่างเดียว

อย่าง edifier s350 db กับ audioengine a2+
    พอจะวัดกันได้ไหมครับ(ฟังเพลงอย่างเดียว)

ฟังเพลงอย่างเดียวผมชอบ 2.0มากกว่านะ แต่ก็ต้องดูแนวเพลงที่คุณชอบฟังด้วย

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      ฟังเพลงอย่างเดียวผมชอบ 2.0มากกว่านะ แต่ก็ต้องดูแนวเพลงที่คุณชอบฟังด้วย
      ชอบประมาณคันทรี,ป็อป,Vocals ครับ

Comment

คนชอบป๊อบแบบมีเบส - มี

คนชอบป๊อบแบบไม่มีเบส(หมายถึงเบสน้อย) - ก็มี

ฟีลลิ่งแตกต่างกันพอสมควร ขึ้นอยู่กับความชอบล้วนๆ

ผมชอบ 2.0 เพราะเบสไม่เยอะ ฟังง่าย ฟังใด้นานไม่รู้สึกล้า

แต่ก็ต้องเสี่ยงกับ 2.0 ห่วยๆ หลายรุ่นที่พยายามเค้นตัวเองให้มีเบส ทั้งที่แอมป์,ปริมาตรตู้ไม่เอื้ออำนวย จนส่งผลกระทบต่อเสียงอื่นอีรุงตุงนังไปหมด

2.1 ไม่ค่อยชอบเพราะไม่ว่าจะฟังกี่ตัวๆ ผมก็ยังรู้สึกอยู่ดีว่าเบสมันมาจากไต้โต้ะ ไม่ใด้กลมกลืนเป็นธรรมชาติกับคู่หน้าสักนิด

Comment

Originally posted by thanaruk18 View Post
          ชอบประมาณคันทรี,ป็อป,Vocals ครับ
          ลองไปฟัง 2.0หลายๆรุ่นดูครับ 2.0 ที่เบสเหลือเฟือก็มี แบบที่เบสบ๊างบางก็มี
          ต้องฟังเองถึงจะรู้ว่าตัวคุณชอบแบบไหนแน่

ส่วน 2.1ถ้าระบบไม่ดีจริง มันจะไม่กลมกลืนผมฟังแล้วขัดหูมากกว่าจะมีความสุข

Comment

solo 7 c หกนิ้วสองดอกไม่ต้องหาซับ

Comment

มาแบบมึนๆ ขอแจมด้วย...

Fostex PM0.4d ดอก 4 นิ้ว เบสกำลังงามเลย...

ตอบโจทย์การฟังเพลงแนว จขกท. เลย ขอบอก
              Last edited by lekkiki; 1 Aug 2017, 22:24:20.

Comment

Originally posted by thanaruk18 View Post
                แบบนี้ต้องไป 2.1 แล้ว

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
                  มาแบบมึนๆ ขอแจมด้วย...

Fostex PM0.4d ดอก 4 นิ้ว เบสกำลังงามเลย...

ตอบโจทย์การฟังเพลงแนว จขกท. เลย ขอบอก
                  ตัวนี้แนวเสียงประมาณไหนครับ

Comment

ตัวนี้แนวเสียงประมาณไหนครับ
                    ออกแนว Monitor โทนกลางๆ ให้มิติเสียงดีเวทีกว้าง เนื้อเสียงสะอาด เสียงกลางและเสียงแหลมชัดเจนแต่ไม่บาดหู อ้อลืมบอก ใช้พื้นที่วางพอควรนะ

ฟังรุ่นน้องไปพลางๆ ก่อนนะ Fostex PM0.3d แอบมี Sub นะครับ แต่ตอนบันทึกเปิด Sub น้อยไปหน่อย...

Last edited by lekkiki; 1 Aug 2017, 22:53:44.

Comment

ลอง ยี้ห้อนี้ไหมดีมากๆๆเลย
                      Bose Acoustimass? 5 Series V stereo speaker system

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ แต่จัด fostex pm0.4d มาแล้ว

Comment

กำลังจะมาเชียร์เลย mm-1

Comment

Working...
                          X