overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ครี Dota + Join ไม่ได้ครับ T_T ทีบ้านมีคอม 2 เครื่องช่วยทีจ้า

OverclockZone Member andromedra's Avatar

Default ครี Dota + Join ไม่ได้ครับ T_T ทีบ้านมีคอม 2 เครื่องช่วยทีจ้า

งมมาหลายวันแล้วทำไม่ได้สักทีใครก็ได้ช่วยทีครับ

ผมตั้งค่าตามนี้แล้วครับก็ยังไม่ได้ครับไม่รู้ว่าแก้ตรงไหนดี

ตรง Loopback มีปัญหาตรงที่ Firmware ไม่เหมือนในตัวอย่างที่มีในเว๊ปต่างๆ ผมเลยใบ้รับประทานเลย

ไงก็รบกวนคนที่ใช้รุ่นเดียวกันตอบทีนะครับ

OverclockZone Member

ปิดไฟวอลยังครับ

OverclockZone Member andromedra's Avatar

ในรูปผมยังไม่ปิดแต่ลองปิดแล้วก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิมครับ T_T

OverclockZone Member arraigordai's Avatar

DNS Server ต้องเป็นของ isp (ผู้ให้บริการอิเตอร์เน็ตคับ)
    ไม่ใช่ เราเต้อ

มาช่วยตอบแก้ปัญหาคับข้องใจครับ

1.fix ip เครื่องที่ 1 และเครื่องที่ 2 (dns วิ่งไปที่ router ถูกแล้วครับไม่งั้นเล่นเน็ตมิได้)
    2. เข้าไปที่เกมส์ กำหนด port แต่ละเครื่อง
    3. ที่ firewall ของ window ในแต่ละเครื่อง กดเลือกไปที่ exception
    เลือก add port ทั้ง tcp และ udp ตาม port เครื่องนั้นๆ (กรณีไม่ได้ปิด firewall ของ window)
    4. ที่เดิม กรณี เล่น lan กัน ให้ add program เลือกไปที่ ไฟล์ exe ที่เข้าเกมส์ของเกมส์นั้น น่าจะ frozen throne.exe มั้ง
    5. ที่ router เข้าไปที่ port forward หรือ virtual server
    แล้ว add port และ ip ของแต่ละเครื่องเข้าไป
    จบแล้วลองดูครับ

ลองทำหมดแล้วก็ยังเจอปัญหานี้ครับตอนนี้ครีให้คนอื่นได้แต่คอมข้างๆ จอยไม่ได้ครับ แต่จอยห้องอื่นด้วยกันได้

อืมมม จากรูปรู้สึกจะเป็นแบบที่ท่านว่า
    หน้าจอเข้าmaintain mode ไม่เหมือนตัวอย่าง
    ทำให้ loopback ไม่ได้ เมื่อไม่ได้ คนจอยก็ไม่ได้ด้วย

ถ้า เป็น vista ลอง
    start /w pkgmgr /iu:"TelnetClient"
    แล้วลองเข้า telnet ใหม่ดูครับ

ต้องรอคนที่รู้กว่านี้มาตอบแล้วล่ะครับ
    Last edited by hattrick191; 26 Dec 2008 at 21:45:26.

ถ้า ทำได้ ลองตามนี้อีกทีนะครับ

http://www.adslthailand.com/forum/vi...8660HW#p396633

โดย ZyMAN เมื่อ 29 ต.ค. 2008 22:38

mongkon เขียน:

mongkon เขียน:พี่คับ ผมทำตามวิธีที่พี่บอกแล้วcree ได้แล้ว แต่ ในวงแลนเดียวกัน join ไม่ได้คับ
    ช่วยบอกวิธีผมด้วยคับ ผมใช้ TRUE_P-660HW-T1_v2 คับ
    คอมผมใช้ wireless 2 เครื่อง lan 1 เครื่อง คับ
    ช่วยบอกวิธีด้วยคับ ที่ mongkon_leng@hotmail.com ขอคุณคับ

รุ่นนี้ที่มาจาก True ถ้าหากทำ NAT loopback แล้วจะยังใช้งานไม่ได้ครับ
    ต้องปิด Function Tripple Play ก่อนจึงจะสมบูรณ์
    วิธีการปิดก็คือ Telnet ไปยังตัวอุปกรณ์ แล้วพิมพ์คำสั่งนี้ลงไปครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด
    sys tripleplay portbase disable
    sys tripleplay portbase save

OverclockZone Member sniderkill's Avatar

ลองตั้ง DNS Server ตามนี้ดูนะครับ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 0.JPG (37.4 KB, 273 views)

OverclockZone Member sniderkill's Avatar

ลองทำตามภาพของผมดูนะครับ เพราะผมเคยทำได้
    Last edited by sniderkill; 28 Dec 2008 at 03:45:39.

ได้ไม่ได้ลองทำดูนะครับ

Forword Port เริ่มที่ Port ไหน ก็ให้จบที่ Port นั้นนะครับ
    เช่น เครื่องแรก Port 6116 เครื่องที่ 2 เป็น 6117 เป็นต้นครับ

และต้องเขาไป Set Port ในตัวเกมให้ตรงกับ IP เครื่อง และ Fig IP ด้วยนะครับ

ส่วน DNS Server ของ True ลองทำตามภาพด้านบนนะครับ เพราะผมเคยทำให้ร้านเกมแถวๆหน้ามหาลัยอะครับ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 1.JPG (35.7 KB, 10 views)
    • File Type: jpg 2.JPG (49.6 KB, 258 views)

ได้ยังครับ

OverclockZone Member mrkai999's Avatar

ห้ามใช้ Port 6100-6999 ครับ เพราะ server thaicybergames.com เค้าใช้งานอยู่ครับ

แนะนำใช้
    7101 แทนครับ.

OverclockZone Member Byakuya's Avatar

ผมใช้ 6101-6200 ก็ปกติดีนะครับ ยกเว้น 6112 เพราะมันเป็น port สงวนไว้

OverclockZone Member Bixx's Avatar
    กรุงเทพ - น่าน*

6112 ม่ะ ด้าย ครับ นอก นั้น ได้ หมด

เคย ลอง ทำ แล้ว เช่น กาน

ของ ผม ไล่ ตั้ง แต่ 6113 - 6119 เลย

คี ได้ แต่ พอ join ละ เข้า เกมส์ เนต ล่ม

ซะ ง้าน - -*

ของผม 6999 ก็ได้นะ แต่ 6112ไม่ได้

Bookmarks

Bookmarks