สอบถามเกี่ยวกับ VGA ตัวนี้หน่อยครับ Forsa ?
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: สอบถามเกี่ยวกับ VGA ตัวนี้หน่อยครับ Forsa ?

OverclockZone Member nuasocool's Avatar

Default สอบถามเกี่ยวกับ VGA ตัวนี้หน่อยครับ Forsa ?

มีเพื่อนๆ คนไหน หยิบ Forsa ตัวนี้มาใช้มั่งไหมครับ

256MB PCIe(16x) 8600GT (DDR3, TD ) FORSA 1,620 B

เป็น DDR 3 ที่ราคาถูกมากๆ เลย -*-

เลยอยากสอบถามเพื่อนคนไหนหยิบมันมาปู้ยี่ปู้นำ มั่งครับ

การใช้งานเป็นไงเอ่ย

ผมว่าจะเอามาใช้กับร้านเน็ต เล็กๆ ของผม สักหน่อยนะครับ ^^

Model : 256MB PCIe(16x) 8600GT (DDR3, TD ) FORSA
    GPU : G84
    Technology : 80nm
    Core Frequency : 540 MHz
    Shader Clock : 1188 MHz
    Memory Frequency : 1400 MHz
    Streaming Processor 32 Unified
    Memory Size : 256 MB GDDR3 Memory
    Memory Bus : 128-bit
    Bus Interface : PCI-Express x16
    Output : DVI, S-Video , D-Sub
    Cooling : Integrated Fan
    Support DirectX 10.0 and the latest
    Window Vista Ready
    NVIDIA SLI Ready
    รับประกันตลอดอายุการใช้งาน

Ps. ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขกันทุกๆ คน ทุกๆ ท่านนะครับ ^^

OverclockZone Member guyo's Avatar

ก็ OK นะครับรองรับเกมส์ออนไลน์ได้หมด
    แต่ว่าต้องใช้ไฟเพิ่มนี่ซิ กลัวตรง PSU
    ไม่ทราบราคาเท่าไรครับตัวนี้
    ไม่ลองมอง 3650 ดูครับไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย

OverclockZone Member nuasocool's Avatar

-*- ใช้ไฟเพิ่มด้วยหรอฮะ ^^

Case G view -*- 450 W น่าจะเอาอยู่นะฮะ ^^

OverclockZone Member guyo's Avatar

โทษทีครับ ไปนึกภาพตัว gts ถ้า gt ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม เคยใช้ตัว gts อยู่

OverclockZone Member Em[Z]'s Avatar

9500GT ดีกว่าครับ = =

OverclockZone Member trtommy83's Avatar

Forsa 8600 GT 256 DDR3 เคยใช้ครับ เครมมารอบที่ 3 ค่อยไม่มีปัญหา

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by Em[Z] View Post
    9500GT ดีกว่าครับ = =
    ตามนั้นคับ

Bookmarks

Bookmarks