Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATIกะGeforceไดรเวอร์ตัวไหนปัญหาเยอะกว่ากันอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATIกะGeforceไดรเวอร์ตัวไหนปัญหาเยอะกว่ากันอะคับ

ไดรเวอร์ตัวไหนปัญหาเยอะกว่ากันอะคับระหว่างATIกัGeforceอะ
    แล้วปัญหานี่เป็นยังไงมั่งอะฺบายทีคับกูรู
    *-*

ไม่บอก
    รอด้านล่าง

Comment

*-* เหอ Nvidia กับ Vista ทำเกม Crash บ่อยมาก ใช้ ATI อีกเครื่องไม่เห็นมีไรเลย - -a แต่มันก็มีคนละแบบครับ

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ไม่บอก
          รอด้านล่าง
          ไม่บอกเหมือนกัน
          รอด้านล่าง ด้วย

Comment

เดี๋ยวก็ต้องมีคนบอกว่าATIห่วยกว่า มันเหมือนเป็นLogoแถมติดตัวคู่มากับคำว่าATI สีแดงๆ เง๊อ งงซะจริงๆ อะไรกันนักกันหนา

Comment

ไม่รู้ฮับ เจอ nvidia ใหม่เข้าไป ถ้าถามผม ผมว่า nvidia ปัญหาเจอยาก แต่จอแล้วแก้ไม่ได้เลยล่ะ T____T

Comment

เจอ คำถามนี้ พวกเทพ หายไปไหนกันหมด ???

Comment

ที่ผมใช้ ATi จะมีปัญหาตอนที่ร้อนมากๆมันจะ VPU recovery(ซึ่งก็คือการเซฟตัวเอง)

ซึ่งหลังจากเปลี่ยน sink ให้เย็นมันก็ไม่ง๊องแง๊งอีกเลย

ส่วนใหญ่ user error(มั้ง) อิอิ

ส่วนเขียวไม่รู้เราไม่ได้ใช้

Comment

ไม่ใช่ เซียน นะ จากที่เคยใช้มาเเล้วทั้งสองค่าย นะ ความเห็นส่วนตัวนะฮับ ฟันธง นะ เขียวมีปัญหา เรื่อง driver นะ ปล.ใช้ cpu ของ amd นะ

Comment

ต้องเปลี่ยน DRIVER ของ USER ครับ

DRIVER VGA ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

ใช้มาทั้ง 2 ค่าย ค่ายแดงต้อง เปลี่ยน driver บ่อยกว่า กับเกม ใหม่ๆ

Comment

เท่าที่อ่านๆมานะครับ จะเห็นว่าส่วนใหญ่คนที่ใช้แดงจะขยันอัตเดตไดร์เวอร์กันบ่อย

ส่วนเขียวจะไม่ค่อยอัพกันเท่าไหร่(สังเกตุจากกระทู้ที่ตั้งถามกันเรื่องไดร์เวอร์นะครับ)

ผมเลยสรุปว่า ถ้าแดงก็ต้องอัพไดร์เวอร์บ่อยหน่อย

ส่วนเขียวอาจจะดองไดร์เวอร์ไว้ได้ หรือนานๆอัพทีก็ได้

ผิดประการใดวอนผู้รู้แนะนำครับ

Comment

ก็ไดรเวอร์ใหม่มันเล่นเกมแรงขึ้นนี่ ไม่อัพได้ไงล่ะ ฮิฮิ

ถ้าหยุดความแรงให้รุ่นเราเมื่อไหร่เราก็หยุดอัพ

Comment

gf2
                              gf4
                              gf5700fx
                              gf7600gs
                              Hd4670
                              ยังไม่เคยเจอปัญหากับไดรเวอร์ใดๆซักกะตัว

Comment

Working...
                              X