Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น 9800gtx+ gigabyte 1gb หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น 9800gtx+ gigabyte 1gb หน่อยครับ

แตกต่างจากยี่ห้ออย่างไร ข้อดี-ข้อเสียเป็นยังไง ไม่เอาเรื่องรูปร่างหน้าต่างนะครับ ยี่ห้ออื่นกินขาด
    เห็นมันใส่ซิงค์ salman มาด้วย ราคาก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่

ดี ๆ

Comment

อยากทราบด้วย กำลังสนครับ

Comment

เงียบจัง

Comment

ใช้อยู่ครับ แรงดีครับ แต่มีปัญหาอยู่นิดนึง.....

ตอนแรกจะปล่อยขายในนี้แล้วย้ายไปแดง แต่คิดไปคิดมาใช้ๆไปก่อน

Comment

gigabyte ชื่อยี่ห้อก้อบ่งบอกคุณภาพอยู่แร้วนิคับ

Comment

55555+

Comment

clock มันจะช้ากว่ายี่ห้ออื่นนะ ดูดีๆ

Comment

แล้วมันส่งผลอะไรมากไหมครับ

Comment

9800GTX+ ตัว 1Gb มาแล้วหรอนี่ -*-

เหนแต่ 512Mb หรือผมตกข่าว

Comment

Originally posted by jugga View Post
                      แล้วมันส่งผลอะไรมากไหมครับ
                      มันก็ช้ากว่ายี่ห้ออื่นนิดหน่อยไงครับ สำหรับการ์ดรุ่นเดียวกัน

Comment

แล้วถ้าไม่ clock เล่นแบบเดิม ๆ จะเห็นผลต่างกับยี่ห้ออื่นมากมั้ยครับ (เล่นเกมส์ถึง 10 fps ไหมครับ)

Comment

Gigabyte 9800GTX+ 1GB ประกัน Scanner

Comment

ผมก็กำลังเล็งตัวนี้อยู่เหมือนกัน เรื่องแรงน้อยกว่าชาวบ้านนิดนึงนี่ผมคิดว่าซื้อมาแล้วจะลากเพิ่มซักนิดหน่อยให้เท่าๆกับยี่ห้ออื่นๆก็คิดว่าน่าจะไหว แต่ติดปัญหาอยุ่ตรงที่ได้ข้อมูลมาว่าลงไดร์เวอร์180แล้วจอมันจะมืดไปเลย ซึ่งตรงนี้ก็ไม่รู้ว่าจริงเท็จประการใด หรือจะแก้ไขได้ยังไงบ้างก็ไม่ทราบ เพราะเท่าีท่ไล่ๆอ่านมาก็ไม่ค่อยจะมีคนมาให้ข้อมูลเรื่องนี้เท่าไหร่นัก ก็รอๆดูอยุ่เหมือนกันครับ

ถ้ามันมีปัญหาที่แก้ไขไม่ได้หรือแก้ไขช้าเกินไปในจังหวะที่ผมจะซื้อ ผมก็มองของpalitไว้อีกตัวครับ

Comment

Originally posted by xsefiroth View Post
                              ผมก็กำลังเล็งตัวนี้อยู่เหมือนกัน เรื่องแรงน้อยกว่าชาวบ้านนิดนึงนี่ผมคิดว่าซื้อมาแล้วจะลากเพิ่มซักนิดหน่อยให้เท่าๆกับยี่ห้ออื่นๆก็คิดว่าน่าจะไหว แต่ติดปัญหาอยุ่ตรงที่ได้ข้อมูลมาว่าลงไดร์เวอร์180แล้วจอมันจะมืดไปเลย ซึ่งตรงนี้ก็ไม่รู้ว่าจริงเท็จประการใด หรือจะแก้ไขได้ยังไงบ้างก็ไม่ทราบ เพราะเท่าีท่ไล่ๆอ่านมาก็ไม่ค่อยจะมีคนมาให้ข้อมูลเรื่องนี้เท่าไหร่นัก ก็รอๆดูอยุ่เหมือนกันครับ

ถ้ามันมีปัญหาที่แก้ไขไม่ได้หรือแก้ไขช้าเกินไปในจังหวะที่ผมจะซื้อ ผมก็มองของpalitไว้อีกตัวครับ

ครับ ลง Driver 180.48 แล้วจอมืดครับ เรื่องอื่นไม่เป็นไรครับ Clock Coreไป 800 Memory 1100 อุณหภูมิ ไม่เคยเกิน 41 องศา ครับ ซิง Zalman

Comment

Working...
                              X