Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว OCZ รู้จักเกมส์ America's Army กันรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว OCZ รู้จักเกมส์ America's Army กันรึเปล่าครับ

แบบว่าเคยได้ยิน หรือเคยเล่นกันบ้างไหม เป็นเกมส์ออนไลน์ของต่างประเทศครับผม
    เป็นเกมแนวสงคราม แบบว่าจำลองการรบเหมือนจริง ขอบอกว่าเกมส์นี้สนุกมากๆครับ

สำหรับท่านใดที่ชอบเกมแนวสงคราม FPS แต่มันเป็นเกมไม่บู้แหลกๆๆนะครับ จะเป็นแนวซุ้มยิงซะมากกว่า

อันนี้ลองเข้าไปดูเวปมันก่อน
    http://www.americasarmy.com/

อยากชวนให้มาเล่นเฉยๆอ่ะครับ เผื่มีคนสนใจ ผมเล่นแทบจะไม่มีคนไทยเลย ฮ่าฮ่า

ลองชมคลิป...จาก youtube [Sniper]
    http://www.youtube.com/watch?v=ElQVeaI9Fas

ตอนนี้ใครเล่นอยู่บ้างงงงครับ แล้วเล่น V. อะไร ตอนนี้ผมกลับมาเล่นภาค2.60 อิอิ(เก่ามากๆ)
    ตอนนี้ไปถึง 2.8.4 แล้วมั่งครับ
    Last edited by narubhet; 26 Dec 2008, 16:16:00.

เล่นแล้ว เลิกแล้ว เหอๆ
    ผมเล่นตั้งแต่ตอน Humvee ติดปืนมาใหม่ๆอะ ตอนนี้เลิกไปละ - -
    หาคนไทยไม่ค่อยเจอ - -

เป็นเกมส์ที่กลาโหมทุ่มทุนช่วยสร้างเกมส์นี้เลย หนุกดีครับ สมจริงดี มีห้ามเลือดกันด้วย 555
    ใครเป็น Medic นี่เหนื่อยครับ วิ่งวุ่นเลย แถมตัวเองจะถูกยิงอีก - -

Comment

เคยเล่นครับ ตอนนี้ก็อยากเล่นเหมือนกัน แต่หาเซิพไม่แลคยาก

Comment

เคยเล่นครับแต่คนไทยเล่นน้อยครับ
        เกม ยิงๆ online เดี๋ยวนี้ก็หันไปเล่นพวกpoint blank SF กันหมด
        ไม่มีใครสนใจCOD4 หรือ BF2 มั่งเลยเร้อ T T

Comment

-*- อ่านตอนแรก นึกวง่า aRmy ที่เป็นหุ่นทหาร ของ เพลย์ 1 มันชื่อเกมส์ไรหว่า ไครุบอกที ลืม -*-

ส่วนเกมส์นี้ -*- ไม่เคยเล่นอ่าครับ สนุกเหรอ น่าลอง

Comment

เก่ามากเลยครับ สมัยนี้ต้องรอ Operation Flashpoint 2: Dragon Rising แล้ว น่าจะทำออกมาได้ดีซะด้วยส่วนตอนนี้เล่น COD4 COD5 BF2 มันก็สมจิงแล้วครับ มันส์เหมือนกัน
            แถม link ไปชมภาพ http://www.gamespot.com/pc/action/op...es;header;more
            อันนี้ clip http://seedang.com/stories/27944

Comment

Originally posted by xzin View Post
              -*- อ่านตอนแรก นึกวง่า aRmy ที่เป็นหุ่นทหาร ของ เพลย์ 1 มันชื่อเกมส์ไรหว่า ไครุบอกที ลืม -*-

ส่วนเกมส์นี้ -*- ไม่เคยเล่นอ่าครับ สนุกเหรอ น่าลอง
              Army Men คับ

ส่วน AA เคยเล่น ครับ

แล้วก็เลิกแล้ว ไม่มีเซอเวอรืไทย ต้องไปเล่นเซอเวอร์นอก

สมจริงก็สมจริง แลคก็แลค

ตายตลอด T T

Comment

เมื่อก่อนเคยลองเล่นอยู่เหมือนกัน(ก่อนจะรู้จักกับBF2) ยังไม่ทันได้ลงสนามเลย(มัวแต่ฝึก) เคยเห็นเซิฟของ thaigetflat(จำชื่อไม่ได้) ไม่รู้เดี๋ยวนี้เวบยังอยู่หรือป่าว เก่าๆ

Comment

เวป thaigetflag ได้หายสาปสูญไปแล้วนะ ผมว่า ตอนนี้ต้องไปเล่นเซิฟของฝรั่ง

ส่วนใหญ่ ก็คงไปเล่นเกม pc แบบออฟไลน์กันหมดแล้วสินะครับ

ยังไงใครอยากลองเล่นก็ไปหาโหลดดูนะคับ ต้องหาโหลดภาคใหม่นะ 2.8.4 เพราะภาคเก่าๆ เซิฟได้เหลือน้อยเต็มที ไม่ถึง10

Comment

เอ่อ มัน THAIGETFRAG นะครับ ไม่ใช่ thaigetflag

เวปปิดไปนานแล้วครับ เจ้าของทั้ง 2 คน ตอนนี้ก้ไปเรียน กับอีกคน รุ้สึกไปเปิด สนาม BB มั้ง

Comment

Originally posted by Zunt View Post
                      เอ่อ มัน THAIGETFRAG นะครับ ไม่ใช่ thaigetflag

เวปปิดไปนานแล้วครับ เจ้าของทั้ง 2 คน ตอนนี้ก้ไปเรียน กับอีกคน รุ้สึกไปเปิด สนาม BB มั้ง

อ่อครับ ฮ่าฮ่า

Comment

เกมนี้ตอนนี้มันโครตเก่าเลยนิครับ ถ้าให้เดาคงไม่ต่ำกว่า6ปีแน่ๆ ส่วนตัวผมเวลาเล่นเกมอะไรชอบมองกราฟิคครับ ดังนั้นขอผ่านเกมนี้เลย

ปล.เคยมีความคิดที่จะโหลดมาดเล่นครั้งนึง แต่ก็ขึ้เกียจ- -

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                          อ่อครับ ฮ่าฮ่า

ครับ ^ ^

Comment

เคยเล่นแล้วครับ สนุก สมจิงดีครับ ต้อง่เล่นแบบระวังตัวหน่อย ขึนตายก่อนนี่รอคนอื่นนานแน่ๆ
                            ตอนนั้นมีเซิฟไทยด้วย แต่คนไทยน้อยไปหน่อยครับ เลยเลิกไป

เล่นเซิฟนอกปิงเยอะมายิงมีดีเลย์ด้วย อิอิ

Comment

มี BF2 อยู่ ก็ไม่รู้จะไปเล่น AA ทำไม - -

แต่เคยอยู่นะ แมพใหญ่เกิน หากันไม่เจอ 55

Comment

Working...
                              X