overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ช่วยเปรียบเทียบ Alienware กับอันอื่นหน่อยค่ะ

OverclockZone Member LAMBESIS's Avatar

Default ช่วยเปรียบเทียบ Alienware กับอันอื่นหน่อยค่ะ

ขอนอกเรื่องหน่อยนะคะไม่ไช่ว่าจะซื้อหรอกค่ะแต่ว่า

คุณครูให้งานมา 1 ชิ้นให้เรา "เลือกของขวัญที่อยากได้ปีใหม่ของ it เท่านั้น" "และให้เปรียบเทียบกับรุ่นๆว่าดีกว่ายังไง"

ก็เลยคิดว่าอยากได้ Alienware เพราะชอบมากเลย เท่มากๆ

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบหน่อยอะค่ะกับรุ่นอื่นๆ คอมยี่ห้ออื่นๆ ว่าดีกว่าอย่างไร

รบกวนช่วยหน่อยค่ะ

http://www.alienware.com/products/al...de=SKU-DEFAULT

อันนี้อะค่ะเป็นอันที่อยากได้มากๆๆๆเลย

ถ้าไม่ยากไปรบกวนช่วยหน่อยเถอะนะ ไม่รุ้จะถามใครแล้วค่ะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ยี่ห้อนี้มิอาจเอื่อม (อยากได้ด้วยคน)

เป็นเหมือนยี่ห้อคอมพ์ที่จัดเสป็คมาให้แล้ว ที่เน้นระดับ Extream ไม่เหมือนบ้านๆทั่วไป
    แต่ราคานี่สิ มิอาจเอื้อม

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ใครๆก็อยากเป้นเจ้าของ

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

Ferrari (รถยุโรป) กับ รถญี่ปุ่น

ไม่จำกัดขอบเขตหน่อยเหรอครับ ว่าเปรียบกับยี่ห้ออะไร เช่น
    Interbrand อย่าง macintosh,HP,Dell , IBM (lenovo),Fujisu

Local brand อย่าง Acer,Atec,SVOA,

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ลองจัดเสป็คเล่นๆ แล้วเกือบ 10000$แน่ะ แบบดีที่สุด *0*

OverclockZone Member LAMBESIS's Avatar

Quote Originally Posted by Skywalker- View Post
    Ferrari (รถยุโรป) กับ รถญี่ปุ่น

ไม่จำกัดขอบเขตหน่อยเหรอครับ ว่าเปรียบกับยี่ห้ออะไร เช่น
    Interbrand อย่าง macintosh,HP,Dell , IBM (lenovo),Fujisu

Local brand อย่าง Acer,Atec,SVOA,

ค่ะ ก็คอมทั่วๆ ไปก็ได้ค่ะแล้วแต่จะช่วยค่ะ ^_^"

ไม่ทราบเหมือนกันว่า ปัจจุบันคนนิยมใช้คอมยี่ห้ออะไรเล่นเกม แต่เห็นเขาจัดซื้อสเปคเองกันเยอะ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

แพงไปครับ บ้านเราคงแทบนับตัวได้เลย หรือไม่มีเลยก็ได้ ซื้อประกอบอัพเกรดและหาของที่มีในประเทศดีกว่า

ถ้าเทียบก็คงไปเทียบกับ Acer ตัวพรีเดเตอร์มั่ง แต่คงเทียบไม่ได้หรอก เพราะมันแค่ขี้ๆๆๆของ เอเลี่ยนแวร์ ประกอบเองยังถูกว่าอีก

-_-"

คือไม่ได้จะซื้อจริงๆ อะค่ะ

เป็นแค่ของขวัญที่อยากได้ในปีใหม่ (โจทย์)

แต่ที่เราทำไม่ได้คือ จะเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นยังไงละคะ

ในเมื่อ

มันทั้งเพอเฟคขนาดนี้น่ะ ! ?

แล้วจะอธิบายยังไงดีนะ ว่า ทำไมเราถึงอยากได้ไอ้เจ้าตัวนี้
    Last edited by LAMBESIS; 26 Dec 2008 at 19:06:03.

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

Quote Originally Posted by LAMBESIS View Post
    กำ แล้วถ้าอย่างนั้นจะเอาอะไรดีคะ

ถ้า alienware มันยุ่งยากมากไป

เปลี่ยนเป็นคอมที่ดีๆ ในเมืองไทยสักตัว เปรียบเทียบกับคอมสักเครื่องนึงได้ไหมคะ

ช่วยหน่อยนะคะ ส่งเที่ยงคืนแล้วอ่ะ T____T
    Acer พรีเดเตอร์ ละกัน น่าจะหรูที่สุดแล้วละ และก็ไม่รู้จะเทียบกับอะไรดี ถ้าไม่ไปเทียบกับคอมประกอบเอง

ช่วยบอกหน่อยได้ป่าวคะว่า ข้อดีของ acer predator มันคือไรบ้าง

แรม ฮาดดิส การ์ดจอ CPU อะไรพวกเนี้ยค่ะ ว่าทำไมมันถึงได้ "แพง"

ถามมากไปไหมคะ ช่วยหน่อยนะยากจัง

http://www.acer.com/predator/

****** ไม่เข้าใจตรงนี้ค่ะว่าหมายถึงอะไร
    "กราฟิกแรมแบบ DDR3 ขนาด 1.5 กิกะไบต์ ให้แบนด์วิธที่กว้างจนคุณพอใจ "
    Last edited by LAMBESIS; 26 Dec 2008 at 19:22:30.

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks