Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้7900gsอยู่เปลี่ยนมาใช้4850จะเห็นผลต่างเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้7900gsอยู่เปลี่ยนมาใช้4850จะเห็นผลต่างเยอะไหมครับ

พอดีใช้7900gsมานานแล้วซื้อมาตั้ง8000กว่าบาทตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนการ์ดจอเห็นที่นี่บอกATI
    ดีกว่าเลยอยากถามพี่ๆครับว่าถ้าผมซื้อ4850 มาใช้แทนนี่จะเห็นผลต่างกันเยอะไหมครับหรือว่าพอๆกัน
    ตอนนี้ไม่กล้าซื้อตัวแพงๆแล้วเสียดายเงินมากปี2ปีก็ตกรุ่นละ มีเห็น4850 นี่แหละที่ราคาพอเอื้อมถึง
    แต่ไม่รู้ว่าซื้อมาแล้วมันจะดีกว่าตัวเก่ามากหรื่อเปล่าครับ
    ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยไขข้อข้องใจนะครับ

ฟ้ากับเหว

แต่ขึ้นอยู่กับเกมที่เล่นด้วยนะ ไม่ใช่เอามาเล่น ยิงไข่ เอิ๊กกกกกกก ----> อันนี้ไม่ต่าง

Comment

เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

คำตอบ แบบ ประสบการณ์ตรง

ถ้าท่านใช้ windows xp อยู่ และไม่ได้ชอบเล่นเกมใหม่ๆ ไม่ควรเปลี่ยนครับ

แต่ถ้าท่านกำลังคิดจะเปลี่ยนไปใช้ vista และเพื่อเล่นเกมใหม่ๆ ก็คุ้มต่อการเปลี่ยนครับ

ดูลักษณะการใช้งานเป็นหลัก ถ้าไมไ่ด้เล่นเกม fps เล่นแต่เกมออนไลน์ บน xp 7900gs ก็พอครับ

Comment

ต่างกันเยอะมากคับ ชัดเจนเลย

Comment

ต่างกันมากๆๆๆๆๆๆๆเลยครับผมเปลี่ยนจาก 7300gs มาเป็น 9600gt ต่างกันแบบฟ้ากับเหวก็เหมือนกับ 7900 มาเป็น 4850 ฟ้ากับเหวที่ไม่อาจไปมาหากันได้เลย

Comment

ไม่เห็นก็บ้าแล้ว

Comment

ตามนั้นไป

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                  คำตอบ แบบ ประสบการณ์ตรง

ถ้าท่านใช้ windows xp อยู่ และไม่ได้ชอบเล่นเกมใหม่ๆ ไม่ควรเปลี่ยนครับ

แต่ถ้าท่านกำลังคิดจะเปลี่ยนไปใช้ vista และเพื่อเล่นเกมใหม่ๆ ก็คุ้มต่อการเปลี่ยนครับ

ดูลักษณะการใช้งานเป็นหลัก ถ้าไมไ่ด้เล่นเกม fps เล่นแต่เกมออนไลน์ บน xp 7900gs ก็พอครับ
                  ไม่ต้อง Vista ก็ได้นะครับ เกม DX10 มีไม่เยอะ ถึงรองรับก็ไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากมาย เอาแค่ว่าถ้าอยากจะเล่นเกมใหม่ ๆ ก็แนะนำให้เปลี่ยนครับ

Comment

โหถ้ามันดีขึ้นจมขนาดนี้ก็คงเปลี่ยนครับ เพราะราคาก็โอเคไม่แพงเว่อเหมือนสมัยก่อนขอบคุณทุกๆคนนะครับที่เข้ามาช่วยไขข้อข้องใจ

Comment

เปลี่ยนเลย

Comment

ถ้ามีงบเปี่ยนเลยท่านๆๆ

Comment

ต่างกันโคตรๆครับ ขนาดตอนผมใช้ 7900GS นี่ ผมขีดไฟและคล็อกไปตั้ง 700/1800 Mhz ก็ยังเทียบกับ 4850 ไม่ได้ซักนิด

จะใช้วินโดว์ตัวใด จะ XP หรือ Vista ก็ควรเปลี่ยนเป็นอย่างยิ่ง..

Comment

ครับอยากทราบเพิ่มเติมว่าในราคา3000-5000 นี่มีตัวไหนน่าเล่นบ้างหรอครับของATIอยากได้แบประหยัดไฟด้วยอะครับหรือว่า4850นี่คุ้มสุดแล้ว

Comment

อืมถ้าเล่นเกมออนไลน์ทั่วๆไปผมก็ว่าไม่น่าเปลี่ยน ผมใช้ 9800GT เองขนาด Vista 555+

Comment

Working...
                              X