Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ OCZ จัดสเปคให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆ OCZ จัดสเปคให้หน่อย

ผมใช้
    MB asus p5vd2-mx
    CPU P4 3.0
    ram 1G*2 533
    vga card nvidia 7300 GT
    supply 400W

ใช้งานตกแต่งรูปภาพ photoshop เป็นส่วนใหญ่ รู้สึกเวลา process มันช้าๆไงก็ไม่รู้

ตอนนี้กำลังเริ่มศึกษาวิธีการ overclock (เพิ่งเริ่มจริงๆครับ ยังไม่รู้เรื่องเลย)

เลยอยากถามพี่ๆนิดนึงครับ

1 เพื่อเป็นการประหยัดงบ ลอง oc ก่อนดีไหม แล้วควร ทำอย่างไร(หมายถึงต้องปรับอะไรบ้าง)
    แล้วจะแรงเพิ่มขึ้นมากไหม

2 ใจอยากเปลี่ยน cpu เห็น MB มันบอกว่ามี่ FSB 1066/800/533 เลยอยากรู้ว่าถ้าใส่พวก E7300 เครื่องมันจะรับไหวไหมครับ แล้วคุ้มไหมกับเงินประมาณ 4000 หรือควรเปลี่ยนอย่างอื่นด้วยครับ

หรือมีข้อแนะนำอย่างอื่น ก็เชิญได้นะครับ

ปล.เงินไม่ค่อยมีเยอะอะครับ แฟนเพิ่งคลอดลูกคนแรกใช้เงินเยอะเลย
    แถมโดนโกงเงินอีกตะหาก
    จากเวบนี้ http://www.taklong.com/canonlover/s-cl.php?No=127122

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาให้ความรู้ครับ
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
Working...
X