Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดเพื่อเล่นเกมส์(ถ้าคุณแน่อย่าแพ้คนอื่นนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดเพื่อเล่นเกมส์(ถ้าคุณแน่อย่าแพ้คนอื่นนะ)

ขอความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยนะครับว่า ถ้าจะอัพเกรดควรจะเปลี่ยนอะไรบ้าง
    1.ซีพียูเพนเทียมดี 945 3.4 Ghz
    2.เมนบอร์ด asus p5ld2-se
    3.แรมคิงสตัน 2x1gb ddr2 667 Mhz
    4.การ์ดจอ HIS HD4850 ICD Q TURBO
    5.PSU TARGAN BZ600W
    เล่น NFS UNDERCOVER เปิดสุดๆแล้วกระตุกเป็นทีๆ
    เลยรบกวนท่านเซียนทั้งหลายช่วยหน่อยครับ

ปล.เพื่อนๆไม่ต้องคำนึงถึงเรื่องงบประมาณนะครับ เพราะอยากจะรู้ว่าแต่ละคนมีแนวทางอย่างไรบ้าง ขอบคุณนะครับ

Comment

อัพ Cpuครับ

ถ้างบน้อยก็เอาE5200 2900บาท

งบมากนิดๆ E8400 5900บาทครับ ส่วนแรมก็เอาบัสเยอะๆกวานี้หรือ เอาพวก OcZ G.skill และดูไดร์เวอร์การ์ดจอด้วยนะครับ

Comment

ตันตั้งแต่บอร์ดแล้ว
        มันรับได้แค่ Pentium D

Comment

Working...
        X