Announcement

Collapse
No announcement yet.

หา Windows Vista Ultimate หรือ ตัวใหม่ล่าสุด ที่ไม่รวน DD สักตัว ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา Windows Vista Ultimate หรือ ตัวใหม่ล่าสุด ที่ไม่รวน DD สักตัว ++

ปิดกระทู้ครับผม ได้ของที่ต้องการเรียบร้อยแล้ว
    Last edited by aribaba99; 27 Dec 2008, 18:14:44.

ตามเว็ปบิตชั้นนำทั่วไปครับ

Comment

อยากได้เป็นแผ่นครับผม

Comment

จะเอา 64Bit หรือ 32Bit

Comment

Originally posted by My Girl View Post
          จะเอา 64Bit หรือ 32Bit

เอา 64 bit ครับผม

Comment

ใครมีรบกวนด้วยนะครับผม PM มาเลย Vista ที่มี มีปัญหาภาษาไทยเป็นอย่างมาก ซื้อมาหลายตัวแล้ว T_T

Comment

โหลดบิท+ซื้อแผ่น+ไรท์ = Vista ในแผ่น อิอิ

Comment

Originally posted by iamwinterfall View Post
                โหลดบิท+ซื้อแผ่น+ไรท์ = Vista ในแผ่น อิอิ
                เข้าใจครับผม แต่ผมไม่มีเวลา จริงๆครับผม

Comment

windows 7 ไปเลยครับพี่น้อง ยังไม่เจอปัญหานะเจอแต่ demon tool
                  ดีกว่า vista สวยกว่าด้วย

Comment

Windows 7 ลง AppServ โปรแกรมจำลองฐานข้อมูลไม่ได้

Comment

Originally posted by interpower View Post
                      windows 7 ไปเลยครับพี่น้อง ยังไม่เจอปัญหานะเจอแต่ demon tool
                      ดีกว่า vista สวยกว่าด้วย
                      อยากได้ Vista มากกว่า

Comment

จิงๆแร้วถ้าผมอยู่ใกล้ๆท่าน ก็จาไรท์ให้อะ พอดีอยู่ไกล

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                          จิงๆแร้วถ้าผมอยู่ใกล้ๆท่าน ก็จาไรท์ให้อะ พอดีอยู่ไกล
                          ตัวที่จะไรท์ให้นี้ เป็นตัวที่ใช้อยู่หรือเปล่าครับผม ถ้าใช่ผมจะจ่ายค่าเสียเวลาส่งไปรษ์ณีย์ให้หน่อยนะครับผม ไปซื้อมาหลายที่แล้ว สรุปคนขายอยากขายเกินไปได้แต่ตัวมีปัญหา... T_T

Comment

ไม่มีปัญหา=ไม่โม ไม่แคร็ก แต่ต้อง mod bios แล้วแอด OEM Certificates + คีย์ Ultimate
                            เอา Vista X64 SP1 retail ตัวเต็มเพียวๆเลยครับ
                            ปล.เรื่องภาษาไทย ตอนเลือก local ก็ดูดีๆนะ (ของผมก็ใช้ตัวนี้แหล่ะ อัพเดทได้สบายใจ ไม่ต้องกลัวโดนแก้แคร็ก)

ส่วนการทำก็หาดูในเว็บmonavistaเอา ที่ผมเซฟวิธีไว้ก็ตามนี้ครับ(ต้องmod bios และก้อปไฟล์ OEM Certificates ไว้ที่root ของ C: แล้วเปิดคอมมานด์ไลน์ โดย open by Administrator แล้วพิมพ์)
                            cd\ แล้ว enter (เป็นการย้ายไปยัง root ของ c: )

slmgr -ilc Acer.xrm-ms แล้ว enter (เป็นการ add OEMCERT) // ตามชื่อไฟล์ OEM Certificates ของเรา

slmgr -ipk 6f2d7-2pcg6-yqqtb-fwk9v-932cc แล้ว enter (เป็นการเปลี่ยน key Ultimate)
                            Last edited by devilshura; 26 Dec 2008, 22:45:55.

Comment

Originally posted by devilshura View Post
                              ไม่มีปัญหา=ไม่โม ไม่แคร็ก แต่ต้อง mod bios แล้วแอด OEM Certificates + คีย์ Ultimate
                              เอา Vista X64 SP1 retail ตัวเต็มเพียวๆเลยครับ
                              ปล.เรื่องภาษาไทย ตอนเลือก local ก็ดูดีๆนะ (ของผมก็ใช้ตัวนี้แหล่ะ อัพเดทได้สบายใจ ไม่ต้องกลัวโดนแก้แคร็ก)
                              แล้วท่านมีป่าวครับผม

Comment

Working...
                              X